kết xuất dữ liệu trên amis

Hà Dương

Cho mình hỏi, có bạn nào biết cách xuất dữ liệu trên Amis không, vì mình cần xuất dữ liệu để nâng cấp chương trình, và cách cập nhật lại dữ liệu... bạn nào biết hướng dẫn giúp mình với ạ.

Thanks!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vui lòng cho biết dữ liệu anh/chị cần xuất ra là dữ liệu của AMIS nào (Kế toán, Bán hàng, Nhân sự.....)? AMIS.VN khi phát hành phiên bản thì tự động cập nhật do đây là phần mềm online nên không rõ anh/chị cần nâng cấp chương trình gì và mong muốn cập nhật dữ liệu vào đâu để MISA có căn cứ tư vấn và hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Hà Dương

Mình cần kết xuất để làm sao có thể xem được báo cáo tồn kho, nhập xuất tồn, bán hàng, mua hàng, chi phí theo từng khoản mục, , công nợ,...vv...

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trong cùng 1 tháng có thể lập được nhiều bảng lương khác nhau cho nhiều phòng ban, chi nhánh khác nhau nhưng không thể lập 2 bảng lương cho cùng 1 phòng ban, cùng 1 chi nhánh nhé.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trên AMIS.VN do chứng từ bán hàng và chứng từ Xuất kho bán hàng là độc lập nhau chỉ có tính chất tham chiếu nên không có báo cáo nào đáp ứng xem đồng thời Giá mua và Giá bán cho từng mặt hàng được. Anh/chị có thể vào Báo cáo\Bán hàng\Tổng hợp bán hàng theo mặt hàng, nhấn chuột phải chọn Sửa mẫu=> cho hiển thị cột Giá vốn=>sau đó thêm cột và lập công thức: Đơn giá bán= Doanh số bán\số lượng; cột Đơn giá mua= Giá vốn/Số lượng.