Kết chuyển công trình đã hoàn thành

Thảo luận trong 'MISA Mimosa.NET 2019' bắt đầu bởi Bảo châu, 14/8/19.

1. Bảo châu

Bảo châu Member

Chào Misa
    Cho mình hỏi tí.. Mình với vào làm cho cty xây dựng nên lắm cái mình chưa hiểu hết được. Mình muốn kết chuyển công trình đã hoàn thành thì làm như nào. Mình thấy c kế toán cũ bảo công trình này xong hết rồi đến cuối năm e kết chuyển là xong. Mà mình mò mãi ko đc
    .

2. Dạ thưa anh/chị
    Không biết anh/chị đang sử dụng phần mềm nào bên MISA ạ? Em thấy anh/chị chọn sản phẩm la MISA MIMOSA 2019 đúng không ạ?
    Trân trọng!

Bảo châu thích bài này.
  3. Bảo châu

Bảo châu Member

Hi chắc mình bấm nhầm. Bên mình dùng MIsa SME.NET2019

4. Thưa anh/chị
    Anh/chị có thực hiện tính giá thành trên phần mềm không ạ? Nếu đơn vị có tính giá thành trên phần mềm thì cuối kỳ anh/chị chi nghiệm thu công trình để kết chuyển sang giá vốn 632, cụ thể anh/chị có thể tham khảo theo tài liệu sau về cách tính giá thành công trình:http://help.sme2019.misa.vn/giathanh_congtrinh_vuviec.htm
    Nếu anh/chị không tính giá thành trên phần mềm, thì cuối kỳ, anh/chị tự qua bên Chứng từ NVK hạch toán bút toán kếtt chuyển nhé
    Trân trọng!

Bảo châu thích bài này.
  5. Bảo châu

Bảo châu Member

Thanks Misa nhiều nhé

6. Thưa anh/chị
    MISA cảm ơn đơn vị đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ bên MISA
    Trân trọng

Bảo châu thích bài này.
Bài viết liên quan: Kết chuyển
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA Mimosa.NET 2019 kết chuyển 4211 sang 9111 25/2/20
MISA Mimosa.NET 2019 Không ghi sổ được chứng từ kết chuyển số dư cuối năm 21/2/20
MISA Mimosa.NET 2019 Bảng cân đối TK 511 cân với 611 nhưng khi kết chuyển hoạt động lại không cân 11/5/19
MISA Mimosa.NET 2019 Kết chuyển tiền chậm nộp thuế 10/7/18
MISA Mimosa.NET 2019 Kết chuyển doanh thu 29/5/18