ke khai bổ sung thuế.

huongvan

Mình chào các bạn, nhờ các bạn trợ giúp mình vấn đề này với a!
Ngày 31/1 mình có hạch toán trên phân hệ quỹ bút toán chi phí tiếp khách, nhưng do hạch toán nhầm ngày hạch toán trên mục thuế thành ngày 25/4 nên trên bảng kê hàng hóa dịch vụ đầu vào của mình quý 1 không thể hiện GTHH mua vào và thuế GTGT.
Trên sổ chi tiết 1331 và chi phi 642 đã ghi nhận số tiền hạch toán ngày 31/1.
Bảng kê GTHH mua vao va thuế GTGT quý 2 lại thể hiên.
Mình làm kê khai bổ sung tren phan mềm quý 1 và hạch toán N3331 và C 138 nhu vậy có đúng không a.
Rất mong cac bạn giúp minh.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, theo quy định thì thuế đầu vào có thể kê khai ở tháng/ quý khác ạ
Nên anh/chị có thể tham khảo thông tin trên để lựa chọn không cần lập điều chỉnh ạ

huongvan

Cảm ợn bạn Phạm Thùy Nga. Nhưng mình đã làm bước ke khai điều chỉnh trên phần mềm misa rôi thi jo làm thê nào a, Mình moi su dung phan mềm nen nho ban huong dan chi tiết cho minh duoc khong?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Chào chị,
Chị lập tờ khai bổ sung theo hướng dẫn sau: http://help.sme2019.misa.vn/html_21010000.htm
Lưu ý:
  • Nếu có phát sinh hạch toán khấu trừ thuế thêm (nợ TK 33311/Có TK 1331) thì chị thực hiện Hạch toán ĐC để hạch toán bút toán đó nhé
  • Nếu không có phát sinh bút toán trên thì không cần lập bút toán điều chỉnh vì trên thực tế đã hạch toán đúng trên phần mềm. Khi đó, nếu cần thay đổi thông tin vào trên chỉ tiêu 42, 43 của tờ khai thuế GTGT tháng/quý sau: chị tự gõ vào nhé, vì phần mềm sẽ không tự cập nhật khi không có hạch toán

huongvan

Chào chị,
Chị lập tờ khai bổ sung theo hướng dẫn sau: http://help.sme2019.misa.vn/html_21010000.htm
Lưu ý:
  • Nếu có phát sinh hạch toán khấu trừ thuế thêm (nợ TK 33311/Có TK 1331) thì chị thực hiện Hạch toán ĐC để hạch toán bút toán đó nhé
  • Nếu không có phát sinh bút toán trên thì không cần lập bút toán điều chỉnh vì trên thực tế đã hạch toán đúng trên phần mềm. Khi đó, nếu cần thay đổi thông tin vào trên chỉ tiêu 42, 43 của tờ khai thuế GTGT tháng/quý sau: chị tự gõ vào nhé, vì phần mềm sẽ không tự cập nhật khi không có hạch toán
Cảm ơn bạn nhieu nhe!