In order bị thiếu món.

reportals21

Chào các bạn, tình hình là nhà tớ vừa mở quán cafe, có bán kèm bánh, bánh được để ở bếp, còn nước để ở bar, tuy nhiên khi in tem với phiếu gọi đồ thì chỉ in ra được 1 trong 2 bên là món thuộc bếp hoặc món thuộc bar chứ không in được cả 2 trên cùng 1 phiếu và 1 dàn tem. Nhờ các bạn chỉ tớ cách in phiếu gọi đồ kèm cả 2 món để ở 2 danh mục khác nhau ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ thưa anh\chị,
Phần này Anh\chị kiểm tra xem đã thiết lập máy in cho bếp bar chưa ạ,
Anh\chị vào app bán hàng\bấm dấu 3 gạch\thiết lập\máy in và mẫu in\bấm sửa rồi tích vàochỗ tùy chỉnh cho máy in temđó nhé
Em cảmơn!

reportals21

Em đã cài rồi. Vấn đề là bên em chỉ có 1 máy in dùng chung cho cả bếp với bar nên em nghĩ nó bị xung đột lúc in đơn. Có cách nào để gộp bếp với bar làm 1 không ạ?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh\chị
Nếu trường hợp dùng chung 1 máy in mà muốn in chung thì buộc phải thêm 1 danh mục bếp bar chọn Loại cả hai rồi chọn hết các món vào 1 chỗ. Như vậy thì khi in bếp bar hay tem đều ra chung 1chỗạ. Còn vấn đề xung đột thì sẽ không xảy rađâuạ,Nếu làm không được AC gửi vấn đề kèm Ultra vào mail [email protected] để bên em hỗtrojkw nhé

reportals21

Thưa anh\chị
Nếu trường hợp dùng chung 1 máy in mà muốn in chung thì buộc phải thêm 1 danh mục bếp bar chọn Loại cả hai rồi chọn hết các món vào 1 chỗ. Như vậy thì khi in bếp bar hay tem đều ra chung 1chỗạ. Còn vấn đề xung đột thì sẽ không xảy rađâuạ,Nếu làm không được AC gửi vấn đề kèm Ultra vào mail [email protected] để bên em hỗtrojkw nhé
Em cảm ơn chị nhé. Vậy là phải gộp chung chứ không có cách nào để 2 mục bếp/bar nhưng vẫn in chung được ạ?