HƯỚNG DẪN TÍNH GIÁ THÀNH THEO PHƯƠNG PHÁP TỶ LỆ

Tieuquynh87

MỌI NGƯỜI CHO EM HỎI AH? ĐƠN VỊ EM LÀ DOANH NGHIỆP SẢN XUẤT TẤM NHÔM COMPOSITE. KHI SẢN XUẤT EM THU ĐƯỢC RẤT NHIỀU THÀNH PHẨM. ĐẶC ĐIỂM CHUNG LÀ ĐỀU CHUNG NGUYÊN VẬT LIỆU ĐẦU VÀO. VÌ VẬY KHI TÍNH GIÁ THÀNH EM XÁC ĐỊNH TÍNH THEO PHƯƠNG PHÁP TỶ LỆ. NHƯNG EM KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO TRÊN MISA ĐỂ XÁC ĐỊNH ĐƯỢC TỶ LỆ PHÂN BỔ CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG (ĐỐI TƯỢNG TẬP HỢP CHI PHÍ TRÊN MISA)? EM CÓ XEM VIDEO HƯỚNG DẪN CỦA PHẦN MỀM THÌ BẢO PHẢI KHAI BÁO ĐỊNH MỨC GIÁ THÀNH PHẨM NHƯNG EM KHÔNG BIẾT KHAI BÁO THẾ NÀO VÌ EM CHỈ KHAI BÁO ĐƯƠC MỖI CHI PHÍ NGUYÊN VẬT LIỆU RIÊNG CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG.

GIỜ EM PHẢI LÀM THẾ NÀO AH ĐỂ TÍNH CHO ĐÚNG? MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
MỌI NGƯỜI CHO EM HỎI AH? ĐƠN VỊ EM LÀ DOANH NGHIỆP SẢN XUẤT TẤM NHÔM COMPOSITE. KHI SẢN XUẤT EM THU ĐƯỢC RẤT NHIỀU THÀNH PHẨM. ĐẶC ĐIỂM CHUNG LÀ ĐỀU CHUNG NGUYÊN VẬT LIỆU ĐẦU VÀO. VÌ VẬY KHI TÍNH GIÁ THÀNH EM XÁC ĐỊNH TÍNH THEO PHƯƠNG PHÁP TỶ LỆ. NHƯNG EM KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO TRÊN MISA ĐỂ XÁC ĐỊNH ĐƯỢC TỶ LỆ PHÂN BỔ CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG (ĐỐI TƯỢNG TẬP HỢP CHI PHÍ TRÊN MISA)? EM CÓ XEM VIDEO HƯỚNG DẪN CỦA PHẦN MỀM THÌ BẢO PHẢI KHAI BÁO ĐỊNH MỨC GIÁ THÀNH PHẨM NHƯNG EM KHÔNG BIẾT KHAI BÁO THẾ NÀO VÌ EM CHỈ KHAI BÁO ĐƯƠC MỖI CHI PHÍ NGUYÊN VẬT LIỆU RIÊNG CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG.

GIỜ EM PHẢI LÀM THẾ NÀO AH ĐỂ TÍNH CHO ĐÚNG? MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM
Thưa anh/chị
Th này đơn vị tính giá thành hệ số tỷ lệ đơn vị phải khai báo định mức giá thành thành phẩm thì PM mới có cơ sở tính giá thành cho đơn vị được và cái này tự mỗi đơn vị phải xác định để nhập nhé
Nếu chưa hiểu rõ đơn vị có thể đăng bài lên group: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group để nhận được nhiều chia sẻ từ cộng đồng nhé
trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy