Hướng dẫn tạo dữ liệu kế toán năm 2020

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Dear bạn,
Mình muốn tạo dữ liệu năm 2020 mà lấy số dư từ năm 2019.
Nhưng bạn cho mình hỏi mình vẫn tạo dữ liệu trên MISAMIMOSA.NET 2019 luôn hả bạn?

Thanks!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear bạn,
Mình muốn tạo dữ liệu năm 2020 mà lấy số dư từ năm 2019.
Nhưng bạn cho mình hỏi mình vẫn tạo dữ liệu trên MISAMIMOSA.NET 2019 luôn hả bạn?

Thanks!
Thưa anh/chị
Vâng ạ, đơn vị vẫn tạo dữ liệu trên phần mềm theo HD nhé, muốn lấy số dư qua 2020 thì xem HD tạo dữ liệu từ năm trước nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình có xem HD tạo dữ liệu kế toán mới cho năm 2020
Mình phân vân là dữ liệu năm 2019 của bên mình chưa chốt sổ, có 1 số khoản vẫn tiếp tục
Nhưng mình cần nhập 1 số khoản năm 2020
Vậy thì, các khoản năm 2020 mình cứ tiếp tục nhập mà chưa cần tạo DL kế toán 2020
Hay là nên tạo dlkt năm 2020 luôn ?
Và khi tạo dl 2020 thì những khoản mình vào sổ năm 2020 có tồn tại trong dlkt mới tạo không ?

Cám ơn supporter !
Thưa anh/chị
nếu chưa chốt sổ được, em nghĩ đơn vị nên làm chung 2020 trên dữ liệu 2019 luôn nhé, khi nào hoàn tất mình tách luôn 1 lần, còn nếu giờ đơn vị tách thì sẽ lấy số dư cuối 2019 qua đầu 2020 và chuyển toàn bộ chứng từ phát sinh năm 2020 trên DL 2019 qua , sau này khi chốt được số liệu thì lại phải tách thêm lần nữa để lấy số dư đúng nhé
Trân trọng

Tớ muốn hỏi chút ạ, giờ muốn làm một dữ liệu mới luôn, vì trước có một thời gian công ty tớ k theo dõi qua misa, mọi thứ rối tinh luôn, tớ muốn lập một cái mới luôn, tách biệt với dữ liệu cũ luôn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Tớ muốn hỏi chút ạ, giờ muốn làm một dữ liệu mới luôn, vì trước có một thời gian công ty tớ k theo dõi qua misa, mọi thứ rối tinh luôn, tớ muốn lập một cái mới luôn, tách biệt với dữ liệu cũ luôn ạ
Thưa anh/chị
anh/ Chị tạo dữ liệu mới để làm việc theo hướng dẫn sau: http://bit.ly/taodulieumoi
Lưu ý: Thao tác này chỉ thực hiện được trên máy chủ, máy trạm chỉ cần kết nối tới máy chủ để lấy dữ liệu