Hướng dẫn sử dụng phần mềm cho công ty THƯƠNG MẠI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi, mình có nhập hàng bán trả lại, tại sao hóa đơn đó không thể hiện trên bảng kê hàng hóa bán bị ghi âm nhỉ?
Thưa anh/chị
Bảng kê hàng hóa chị đang đề cập là bảng kê hàng hóa dịch vụ bán ra đúng không ạ, chị thử kiểm tra ngày HĐ, số HĐ của chứng từ hàng bán trả lại thử đã nhập đủ chưa, và lập lại bảng kê thử nhé, khi lập hoặc in BC nhớ kiểm tra thu đúng thời gian của HĐ chưa nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình kiểm tra thi thấy hóa đơn đó trong phân hệ hàng mua vào chứ không phải hàng bán ra
Thưa anh/chị
Vậy nó lên bảng kê mua vào hay sao ạ?, đơn vị ktra thử cột nhóm HH DV bên tab thuế có chọn nhóm nào không nhé, nếu chọn nhóm 1 là nó lên bảng kê mua vào

Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đã đọc phần hướng dẫn này và có thắc mắc như sau :
Trong vd của misa chỉ có 2 chứng từ nhập kho nên rất dễ tìm và chọn đúng ct cần phân bổ. Trong trường hợp đơn vị có vài chục ct nhập kho thì có cách nào để chỉ hiện ra các ct cần phân bổ phù hợp. Giả sử đơn vị có đặt mã hợp đồng nhập khẩu cho từng lô hàng về. Ví dụ nếu thao tác trên file exel thì mình sẽ có một cột là số hợp đồng và filter theo đó. Vậy trên misa có cách để lọc như vậy ko ạ
Tks
Thưa anh/chị
Đơn vị đang nói đến phần phân bổ nào vậy ạ, có thể nêu rõ hơn vấn đề đơn vị đang vướng hoặc có thể chụp hình lại chỗ đơn vị đang gặp phải để bên em HD cho chính xác nhé
Trân trọng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.