HƯỚNG DẪN NHẬP KHO SỐ LƯỢNG ÂM

LÊ THỊ DUNG

Các anh chị cho em hỏi, bên nhà cung cấp xuất hóa đơn có số lượng âm do bên em trả lại hàng. Bình thường theo phần mềm thì bên mua hàng sẽ xuất trả lại hóa đơn nhưng nhà cung cấp xuất hóa đơn số lượng ghi âm thì giờ bên em sẽ hạch toán như nào trên phần mềm misa ạ để nó có thể lên được số liệu trên tờ khai ạ
Em cảm ơn ạ

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

LÊ THỊ DUNG

Thưa chị, nghĩa là chị trả lại số lượng hàng đã mua đúng ko ạ, chị vào trả lại hàng mua để hạch toán nhé ạ. https://helpsme.misa.vn/2022/kb/tralai_hangdamuave_nhapkho/
Nhưng mà vào hàng mua trả lại hạch toán thì mình phải cấp số hóa đơn cho nó thì mới hiện lên trên tờ khai, nhưng nếu không cấp hóa đơn thì sẽ không hiện lên tờ khai cho mình ấy ạ. em muốn hỏi làm thế nào khi mình hạch toán nó hiện lên tờ khai cho mình, chứ nếu không tách hóa đơn này thành 2 nghiệp vụ thì giá trị hóa đơn này hiện tại sẽ không đúng như nó đang thể hiện ạ

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Trường hợp chị không điền số hóa đơn, chị hệ thống/tùy chọn/hóa đơn, bỏ tích 2 ô sử dụng phần mềm quản lý hóa đơn và sử dụng hóa đơn điện tử đi là điền được ạ. Sau khi điền cất xong thì tích lại như ban đầu nhé ạ.