HỎi về cách hạch toán

Nvcuong

Chào Công ty MISA
Mình là KT Trường THPT. Trong năm nhận được 20tr do huyện cấp ( cho) để chi thì hạch toán như thế nào trên PM
Cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào Công ty MISA
Mình là KT Trường THPT. Trong năm nhận được 20tr do huyện cấp ( cho) để chi thì hạch toán như thế nào trên PM
Cảm ơn!
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chào Công ty MISA
Cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng!
Nếu khoản nhận 20 tr này giống như nhận dự toán thì chị hạch toán như nhận dự toán , rút dự toán bình thường ạ. Chị vui lòng tham khảo link :tại đây gõ chữ " rút dự toán" sẽ ra hướng dẫn cho chị nhé
Nếu khoản nhận này giống như 1 khoản thu khác thì chị hạch toán vào 531. Chị vui lòng tham khảo link :tại đây gõ chữ " thu khác" sẽ ra hướng dẫn cho chị nhé
Nếu khoản này giống như thu hộ chị hộ thì hạch toán 1388. Chị vui lòng tham khảo link :tại đây gõ chữ " thu hộ chi hộ" sẽ ra hướng dẫn cho chị nhé
Em cám ơn!

Nvcuong

Chào Quý công ty,
Hiện tại em không xác định được là khoản tiền đó thì thuộc thu nào nên mới hỏi. Chị trả lời vậy em biết đường nào mà lần

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chào Quý công ty,
Hiện tại em không xác định được là khoản tiền đó thì thuộc thu nào nên mới hỏi. Chị trả lời vậy em biết đường nào mà lần
Thưa anh!
Cái này tùy thuộc vào mục đích sử dụng của đơn vị và mình muốn lên báo cáo quyết toán hay không? để chọn trường hợp cụ thể anh nhé
Trân trọng!