hóa đơn

CACA

adm giúp e hạch toán trực tiếp trên phần mềm ạ.
ngày 23/5/2019 bên e có xuất hóa đơn cho bên mua giá bán là 945.500đ/sp
tới tháng 12 bên e mới phát hiện sai sót nên đã lập hóa đơn điều chỉnh tăng là 985.500đ/ sp
vậy em phải hạch toán vào phân hệ nào của misa để thể hiện rõ có phát hành hóa đơn điều chỉnh tăng và tăng chính xác vào doanh thu bán hàng của sản phẩm đó ạ. mong anh chị giúp em

Đính kèm

• 80.1 KB Lượt xem: 219
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Thưa Quý Khách hàng!
Hiện tại Quý Khách hàng có sử dụng hóa đơn điện tử của MISA trên dữ liệu kế toán không ak?
Quý Khách hàng cung cấp thêm thông tin này để MISA hướng dẫn giải pháp nhé.
Trân trọng cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
adm giúp e hạch toán trực tiếp trên phần mềm ạ.
ngày 23/5/2019 bên e có xuất hóa đơn cho bên mua giá bán là 945.500đ/sp
tới tháng 12 bên e mới phát hiện sai sót nên đã lập hóa đơn điều chỉnh tăng là 985.500đ/ sp
vậy em phải hạch toán vào phân hệ nào của misa để thể hiện rõ có phát hành hóa đơn điều chỉnh tăng và tăng chính xác vào doanh thu bán hàng của sản phẩm đó ạ. mong anh chị giúp em
Thưa anh/chị
nếu là dùng hóa đơn điện tử đã phát hành và kê khai thuế đơn vị tiến hành lập HĐ điều chỉnh theo HD sau:http://help.sme2019.misa.vn/html_6000012.htm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bên em dùng hóa đơn điện tử của đơn vị khác chứ k dùng trên hệ điều hành misa ạ
Thưa anh/chị
Nếu không dùng HĐ điện tử MISA, Đơn vị vào chứng từ bán hàng/thêm mới 1 chứng từ bán hàng, bỏ tick kiêm PXK và tick ô lập lèm HĐ sau đó chọn mã hàng và nhập các thông tin điều chỉnh nhé
trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
ẫm hàng là sản phẩm tăng giá hay theo thông tin điều chỉnh như em ghi trên hóa đơn ạ,
Thưa anh/chị
đơn vị có thể tạo một mã dịch vụ, sau đó hạch toán như trên HĐ điều chỉnh đó là được nhé
trâm trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
VẬY LÀM THẾ NÀO ĐỂ TĂNG ĐC GIÁ VỐN MẶT HÀNG ĐÓ MÀ KHÔNG ẢNH HƯỞNG TỚI KHO K
Thưa anh/chị
Th này muốn tăng giá vốn mặt hàng thì kho phải ảnh hưởng chứ ạ, vì mặt hàng còn trong kho muốn tăng giá trị hàng tồn kho thì đưa qua 156 thì nó liên quan đến chi tiết mã hàng trong kho rồi, còn tăng 632 chỉ tăng TK không ảnh hưởng tới kho nhé