Hóa đơn sai thuế suất hàng không chịu thuế nhưng lại chọn thuế suất 0%. thuế không bị ảnh hưởng

tiennam

Member
Gửi hỗ trợ misa - meinvoice.
Bên mình đang gặp vấn đề như sau: bên mình xuất hóa đơn điện tử BĐS gồm tiền CSHT chịu VAT 10% và tiền đất được trừ k chịu VAT (không chịu thuế) nhưng lúc chọn sơ sót chọn nhầm thuế suất 0% cho tiền đất.
Giờ xuất hóa đơn điều chỉnh mặt hàng " Tiền đất" từ thuế suất 0% thành thuế suất không chịu thuế : thì mình làm như thế nào? vì trong misa có 3 mục lựa chọn: điều chỉnh tăng. điều chỉnh giảm và điều chỉnh thông tin.
mong misa hỗ trợ!
xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
DẠ chị chọn 1 trong 2 cái điều chỉnh tăng hoặc giảm đều đc ạ! TH nếu có thay đổi tiền thuế ms quan tâm là tích tăng hay giảm ạ! tích tăng hay giảm thì không ảnh hưởng nội dung hiển thị trên hóa đơn ạ! Còn điều chỉnh thông tin là điều chỉnh các thông tin không liên quan đến phần tiền và thuế

tiennam

Member
DẠ chị chọn 1 trong 2 cái điều chỉnh tăng hoặc giảm đều đc ạ! TH nếu có thay đổi tiền thuế ms quan tâm là tích tăng hay giảm ạ! tích tăng hay giảm thì không ảnh hưởng nội dung hiển thị trên hóa đơn ạ! Còn điều chỉnh thông tin là điều chỉnh các thông tin không liên quan đến phần tiền và thuế
Cho mình hỏi: trong hóa đơn có xuất 2 mặt hàng: mặt hàng chịu thuế 10% là đúng. riêng mặt hàng không chịu thuế bị sai thuế xuất như mình trình bày. vậy khi mình xuất HĐ điều chỉnh chỉ nhập thông tin của mặt hàng thuế suất bị sai (tên hàng, đơn vị tính, giá, thành tiền và thuế suất chọn lại đúng là không chịu thuế) phải không. Do hóa đơn bên mình thiết kế theo kiểu mặt hàng nào sẽ có dòng thuế suất của mặt hàng đó rùi mới lên tổng tiền thuế.