Hóa đơn đã được cấp mã nhưng vẫn ở trạng thái chờ cấp mã

trangbq

Công ty mình đã chuyển sang hóa đơn theo thông tư 78/2021. Mình ký phát hành hóa đơn từ ngày 02/12 giờ đến ngày 04/12 hóa đơn vẫn đang chờ cấp mã, trong khi bấm vào xem hóa đơn thì lại đã có mã của cơ quan thuế (các hóa đơn khác thì ký phát hành bình thường). Mình cũng không nhận được mail thông báo hóa đơn bị lỗi hay gì cả? Giờ mình phải làm sao ạ? Nhờ admin hỗ trợ mình

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Công ty mình đã chuyển sang hóa đơn theo thông tư 78/2021. Mình ký phát hành hóa đơn từ ngày 02/12 giờ đến ngày 04/12 hóa đơn vẫn đang chờ cấp mã, trong khi bấm vào xem hóa đơn thì lại đã có mã của cơ quan thuế (các hóa đơn khác thì ký phát hành bình thường). Mình cũng không nhận được mail thông báo hóa đơn bị lỗi hay gì cả? Giờ mình phải làm sao ạ? Nhờ admin hỗ trợ mình
Chào anh chị
1. Chuột phải/ cập nhật trạng thái phát hành
2. Chuột phải/làm mới
chị thực hiện xem nhé

Trang Tròn

Chào anh chị
1. Chuột phải/ cập nhật trạng thái phát hành
2. Chuột phải/làm mới
chị thực hiện xem nhé
Vậy trường hợp của mình phát hành hoá đơn nhưng chờ 1 ngày vẫn chưa được CQT cấp mã, mình đã bấm làm mới và load trang các kiểu rồi vẫn không thấy được cấp mã thì phải làm sao ạ?

vanvan

Mình cũng bị như vậy, Dùng Misa 2022 phát hành hàng loạt hóa đơn, nhưng có một số hóa đơn cứ "Hóa đơn chưa được cấp mã" hoài, ko rõ nguyên do