Hàng sản xuất

Khuê456

Member
Chào ad,
Ad cho em hỏi bên e là bên sản xuất hàng may mặc ạ
Có nhiều đơn hàng, em muốn theo dõi số lượng hàng khách đã đặt hàng, số lượng hàng thực tế trong kho và số lượng hàng còn thiếu ạ. NVL để thực hiện số lượng còn thiếu. ví dự như là khách đặt 10 áo thun cổ dài, hàng trong kho còn 8 cái, còn thiếu 2 cái, và để sản xuất ra 2 cái đó thì cần bao nhiêu NVL thì có đc ko ạ . Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ để quản lý số lượng hàng khách đặt bao nhiêu còn bao nhiêu thì chị sử dụng phân hệ đơn đặt hàng ạ!
- Khi khách đặt thì lập đơn đặt hàng! khi bán thì chọn đơn đặt hàng trên phiếu bán hàng có thể in được báo cáo tình hình thực hiện đơn đặt hàng trong phần báo cáo
- Để sản xuất ra 2 cái cần bao nhiêu nguyên vật liệu thì chị có thể khai báo định mức nguyên vật liệu và làm lệnh sản xuất để theo dõi báo cáo tổng hợp xuất kho theo lệnh sản xuất ạ

Khuê456

Member
Khách mới chỉ đc đặt thôi, chưa cho giao nên mình ko thể lập chứng từ bán hàng từ đơn hàng được. Mà mình muốn xem tổng số lượng tồn thực tế là bao nhiêu, số lượng đã đặt hàng, số lượng chưa đặt hàng, và số nguyên vật liệu còn thiếu để sản xuât ra các sp còn thiếu đó
ví dụ như mình còn tồn 20 áo tay dài, Khách hàng A đặt 8 cái, khách hàng B đặt 5 cái,, tổng đặt hàng là 13 cái, 7 cái chưa có ai đặt hàng, hôm sau có khách hàng C đặt 10 cái thì còn thiếu 3 cái và cần NVL nào ạ
Làm thế nào để xem được như vậy ạ
Mình cảm ơn

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ nếu mới chỉ đặt mà chưa xuất thì không có cách gì xem số còn lại ạ! hiện tại thì làm đơn đặt hàng xong cần 1 là phải làm phiếu xuất kho bán hàng 2 là phải làm chứng từ bán hàng chọn đến đơn đặt hàng mới xem được báo cáo chị ạ! Có thể lập sau đó khách không lấy thì lại xóa đi chị! còn không thì chỉ có theo dõi ngoài thôi ạ!