Hạch toán tạm ứng theo nhân viên lái xe công ty thương mại và dịch vụ vận tải

Linh199

Chào anh/ chị nhờ anh chị hỗ trợ giúp em, Hiện tại công ty em đang dùng gói Misa 2019 Professional, em muốn theo dõi nội bộ phần tạm ứng của lái xe nhưng lái xe lại chạy nhiều xe khác nhau. Nhờ anh/ chị hướng dẫn trên phần mềm giúp em ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Chào anh/ chị nhờ anh chị hỗ trợ giúp em, Hiện tại công ty em đang dùng gói Misa 2019 Professional, em muốn theo dõi nội bộ phần tạm ứng của lái xe nhưng lái xe lại chạy nhiều xe khác nhau. Nhờ anh/ chị hướng dẫn trên phần mềm giúp em ạ
Chào chị, chị muốn theo dõi theo từng đầu xe hay từng nhân viên ạ?

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Bên em đang theo dõi tạm ứng theo lai xe nhưng lái xe lại chạy nhiều xe, đầu xe em đang để theo công trình
Bên em đang theo dõi tạm ứng theo lai xe nhưng lái xe lại chạy nhiều xe, đầu xe em đang để theo công trình
Chào chị, nếu tạm ứng theo lái xe chị chỉ cần quan tâm đối tượng lái xe tạm ứng thôi ạ
Hạch toán nợ 141 chi tiết theo từng lái xe, phần mềm có báo cáo xem phần tạm ứng chi tiết mỗi nhân viên đó ạ. báo cáo/ tổng hợp/ tổng hợp công nợ nhân viên

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ vâng, nhưng khi quyết toán tạm ứng sẽ tổng hợp theo chi phí theo đầu xe mà lái xe đó đã chi phí theo từng đầu xe.
Chào chị
vậy chị chọn thêm công trình trên chứng từ hạch toán
Trên báo cáo/ tổng hợp/ Tổng hợp công nợ theo nhân viên/ chọn 141 chị thống kê theo công trình là được ạ

Linh199

Anh/ chị cho em hỏi em đã kết xuất báo cáo công nợ cho nhân viên mà không thể hiện lên mục phát sinh có trong báo cáo trong khi em đã nhập phân hệ mua hàng theo đúng công trình rồi ạ. Nhờ anh chị hỗ trợ giúp em

Trương Hạnh

Well-Known Member
Anh/ chị cho em hỏi em đã kết xuất báo cáo công nợ cho nhân viên mà không thể hiện lên mục phát sinh có trong báo cáo trong khi em đã nhập phân hệ mua hàng theo đúng công trình rồi ạ. Nhờ anh chị hỗ trợ giúp emView attachment 18927View attachment 18928View attachment 18928View attachment 18928View attachment 18928
Thưa anh chị!
Mình đang chọn mua hàng thanh toán ngay rồi nên sẽ không lên công nợ nữa ạ
Trân trọng!