Hạch toán chi tiền lại cho nhân viên thế nào khi đem nhiều hóa đơn về

Chào anh/chị/em

Mình có một vấn đề khi sử dụng phần mềm Misa đó là: Công ty mình bạn Admin sẽ thanh toán các hóa đơn lặt vặt ở văn phòng. Khi admin đem hóa đơn lại thanh toán thì mình hạch toán thế nào để có hạch toán một lần nhiều hóa đơn nhiều nhà cung cấp khác nhau trên một chứng từ để thanh toán lại cho bạn Admin?
Cám ơn anh/chị/em

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chị vào quỹ/ làm phiếu chi bình thường ạ! Dưới từng dòng đều có chỗ chọn đối tượng và bên tab thuế có phần khai báo hóa đơn cho từng dòng nha chị

Dạ chị vào quỹ/ làm phiếu chi bình thường ạ! Dưới từng dòng đều có chỗ chọn đối tượng và bên tab thuế có phần khai báo hóa đơn cho từng dòng nha chị
Vậy có phải khi hạch toán mua hàng Phần thông tin chung mã đối tượng là nhân viên
Phần hạch toán mã đối tượng cũng vậy, phần thuế thì theo từng ncc đúng không?
Lúc này có phải tích chọn mã nhân viên là nhà cung cấp luôn không?

Vậy có phải khi hạch toán mua hàng Phần thông tin chung mã đối tượng là nhân viên
Phần thông tin chung mình c
Ak mua hàng thì khác ạ nó đi theo hóa đơn nếu mua hàng nhiều hóa đơn thì PM có chức năng riêng a xem hướng dẫn ở đây ạ: https://helpsme2021.misa.vn/kb/lap_chung_tu_mua_hang_nhieu_hoa_don/
Mua hàng nhiều nhà cung cấp luôn không chỉ nhiều hóa đơn một nhà cung cấp
Nhân viên admin có thể mua phòng phẩm, thanh toán xăng xe...

huongls

cho mình hỏi ? hàng nhập khẩu mua được kèm hàng khuyến mại và chịu thuế VAT, mình hạch toán phần mềm misa hàng khuyến mại như nào cho đúng ạ?