Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước

Bao Thach

Member
Misa cho mình hỏi là khi mình nộp tiền vào ngân sách nhà nước thì vào tiền gửi -> phiếu nộp tiền -> hạch toán 1121/111 rồi in giấy nộp tiền vào ngân sách. Vậy có cách nào làm tương tự như vậy nhưng làm ở phiếu chi ko ạ, vì làm bên tiền gửi thì phải tự nhập số chứng từ phiếu chi chứ ko tự nhảy số nên rất dễ nhầm lẫn. Còn ở phiếu chi thì trong mục in có giấy nộp tiền ngân sách nhưng lại ko có tiểu mục 2715, 2716, 2771... nên ko in dc. Nhờ misa giúp vấn đề này với ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Misa cho mình hỏi là khi mình nộp tiền vào ngân sách nhà nước thì vào tiền gửi -> phiếu nộp tiền -> hạch toán 1121/111 rồi in giấy nộp tiền vào ngân sách. Vậy có cách nào làm tương tự như vậy nhưng làm ở phiếu chi ko ạ, vì làm bên tiền gửi thì phải tự nhập số chứng từ phiếu chi chứ ko tự nhảy số nên rất dễ nhầm lẫn. Còn ở phiếu chi thì trong mục in có giấy nộp tiền ngân sách nhưng lại ko có tiểu mục 2715, 2716, 2771... nên ko in dc. Nhờ misa giúp vấn đề này với ạ
Dạ nếu muốn in phiếu chi nộp tiền vào NS thì chỉ có ở phân hệ thu tiền gửi thôi ạ, do số chứng từ thu tiền gửi sẽ tiếp nối với các phiếu trước đó nên nếu đơn vị cần lấy theo số phiếu chi thì cần thực hiện gõ lại bằng tay
Trân trọng!

Bao Thach

Member
misa cho mình hỏi thêm là muốn làm lương trên misa, sao hệ số lương ví dụ như 2,67 thì mình chỉ nhập dc 2, còn các phụ cấp như phụ cấp chức vụ... thì nhập ở đâu vậy ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member

Bao Thach

Member
dạ chi vào hệ thống\tuỳ chọn\định dạng số để chỉnh lại ạ, còn phụ cấp thì chị xem hướng dẫn sau ạ: https://helpbamboo2020.misa.vn/know...-cot-phu-cap-tren-bang-luong-thi-lam-the-nao/
cho mình hỏi nữa là mình muốn làm tròn hoặc ko làm tròn thì làm như nào ạ, ví dụ như phụ cấp công vụ: mình lập công thức là (hệ số lương + PC chức vụ)*25% thì tính ra làm tròn luôn a nhưng mình lại muốn ko làm tròn
với cả phụ cấp thâm niên quân sự 1 người là 10%, 1 người là 9%, cách tính là (hệ số lương + PC chức vụ)*%phụ cấp thâm niên quân sự thì phải lập công thức hay nhập như nào trong 1 cột cho đúng ạ

Bao Thach

Member
cho mình hỏi là ở xã mình kho bạc bắt đối chiếu tài khoản chi bằng lệnh chi tiền riêng theo mẫu đối chiếu lệnh chi tiền tại nghị định 11, vậy ở phần mềm mình làm như nào để tách riêng đối chiếu lệnh chi tiền cho tài khoản 9528 ạ

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ thu chi chị chọn tài khoản 9528 thì khi in đối chiếu mẫu 06 sẽ tách ra ạ! hoăc dã nhập 9523 chẳng hạn chị làm chuyển tiền nội bộ qua là đc ạ

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Trên mẫu đối chiếu bình thường thì chỉ chia theo nguồn thôi chị ạ k chia theo tài khoản ạ! chị có thể tách 2 nguồn ra làm 2 nguồn có mã khác nhau chị ạ!