Giá kho Thành phẩm 155 bị Âm

Phankieu

Chào mọi người, hỗ trợ giúp em, khi xem sổ chi tiết tài khoản 155 thì kho bị âm, nhưng cuối kỳ thì ra kết quả đúng. vậy nguyên do là gì ạ?
Sổ chi tiết 154 cũng bị âm trong kỳ, và cuối kỳ bằng 0 thì có bị làm sao ko ạ?

Em cảm ơn mọi người

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng kiểm tra lại nhé, MISA đang thấy quý khách hàng nhập kho thành phẩm trước, tức là ghi Có 154, Sau đó mới xuất kho NVL để tập hợp và kết chuyển lên Nợ 154 dẫn đến tại thời điểm có 154 thì 154 âm. Sau đó kết chuyển xong hết thì số dư về 0.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Qúy khách hàng thực hiện tính lại giá xuất kho sau đó vào Báo cáo/Kho/Sổ chi tiết vật tư hàng hóa in ví dụ một thành phẩm bị âm và gửi hình ảnh giúp MISA để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Thanh Tan

Member
Mình hiện cũng đang gặp tình trạng tương tự, tk 155 bị âm, mình đã làm theo hướng dẫn và tính theo kho nhưng vẫn bị âm, nhờ Misa hỗ trợ ạ

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình hiện cũng đang gặp tình trạng tương tự, tk 155 bị âm, mình đã làm theo hướng dẫn và tính theo kho nhưng vẫn bị âm, nhờ Misa hỗ trợ ạ
Thưa chị, nếu chị đang dùng phương pháp bình quân cuối kỳ, và bị âm thời điểm trong kỳ thì không sao chị nhé, do tính chất của phương pháp này nếu giá nhập kho của mình có biến động thì âm dương thời điểm trong kỳ là bình thường ạ.