Định mức NVL cho TP !

AnhKhoa.EMC

Member
hi anh chị!
em có 5 loại thành phẩm - nhưng trong đó có 1 loại chi tiết để phân biệt 5 loại tp này! ví dụ

TP_A CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_B CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_C CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_D CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_E CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5

TRONG ĐÓ TỪ CT1 ĐẾN CT4 ĐIỀU GIỐNG HỆT NHAU - RIÊNG CHI TIẾT SỐ 5 ( CT5) THÌ KHÁC MÀU. ( VS XANH - ĐỎ - VÀNG..)

CHO EM HỎI - KHI NHẬP DINH MỨC NVL THÌ NHẬP LUN 5 MÃ TP - HAY CÓ CÁCH NÀO KHÁC ĐỂ NHẬP 1 LẦN TP - MÀ KHI MÌNH CẦN LOẠI NÀO THÌ SD LOẠI ĐÓ!
VD: CẦN TP CÓ CT5 = MÀU VÀNG!
EM CÁM ƠN!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
hi anh chị!
em có 5 loại thành phẩm - nhưng trong đó có 1 loại chi tiết để phân biệt 5 loại tp này! ví dụ

TP_A CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_B CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_C CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_D CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5
TP_E CÓ 5 CHI TIẾT CT1 - CT2 - CT3 - CT4 - CT5

TRONG ĐÓ TỪ CT1 ĐẾN CT4 ĐIỀU GIỐNG HỆT NHAU - RIÊNG CHI TIẾT SỐ 5 ( CT5) THÌ KHÁC MÀU. ( VS XANH - ĐỎ - VÀNG..)

CHO EM HỎI - KHI NHẬP DINH MỨC NVL THÌ NHẬP LUN 5 MÃ TP - HAY CÓ CÁCH NÀO KHÁC ĐỂ NHẬP 1 LẦN TP - MÀ KHI MÌNH CẦN LOẠI NÀO THÌ SD LOẠI ĐÓ!
VD: CẦN TP CÓ CT5 = MÀU VÀNG!
EM CÁM ƠN!
Thưa anh/chị
Em xin lỗi em chưa hiểu câu hỏi đơn vị hỏi ạ, khi nhập thành phẩm thì mình nhập chi tiết NVL cấu thành nên TP đó để thực hiện sx ra thành phẩm theo định mức có sẵn thôi ạ, còn câu hỏi đơn vị em chưa hiểu lắm đơn vị muốn nhập như thế nào ạ? Đơn vị nêu rõ giúp em nhé

AnhKhoa.EMC

Member
Thưa anh/chị
Em xin lỗi em chưa hiểu câu hỏi đơn vị hỏi ạ, khi nhập thành phẩm thì mình nhập chi tiết NVL cấu thành nên TP đó để thực hiện sx ra thành phẩm theo định mức có sẵn thôi ạ, còn câu hỏi đơn vị em chưa hiểu lắm đơn vị muốn nhập như thế nào ạ? Đơn vị nêu rõ giúp em nhé
hi!
ý em là - em có 5 6 mã thành phẩm - nhưng dm nvl thì chỉ khác có 1 chi tiết - thì có cách nào mình quản lý dễ không!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho em hỏi ngoài lể xiu - bên mình hỗ trỡ trực tuyền = fb - em thấy auto rep -
co bộ phận này người thật hỗ trợ hok chị>
Thưa anh/chị
MISA có kênh hỗ trợ qua FB đó là hỗ trợ tự động ạ, kênh đó HDSD phần mềm cũng rất chi tiết, hoặc 1 kênh nữa đơn vị có thể tham gia là group FB này: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group hỗ trợ và là nơi các đơn vị chia sẻ vướng mắc cũng như kinh nghiệm làm thực tế nhé