ĐIỀU CHỈNH HÓA ĐƠN ĐÃ PHÁT HÀNH CÓ CHIẾT KHẤU

Misa cho em hỏi, công ty em Q2.2021 đã phát hành một hóa đơn kèm chiết khấu, hóa đơn này đã kê khai thuế. Tuy nhiên đến Q3.2021 mới phát hiện hàng chưa xuất, và bên bán không nhận được hóa đơn này, như vậy Q3.2021 em sẽ làm hóa đơn điều chỉnh đúng không ạ? Nhưng hóa đơn điều chỉnh không có cột giảm số tiền chiết khấu, trường hợp này phải xử lý như thế nào ạ? Em cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Misa cho em hỏi, công ty em Q2.2021 đã phát hành một hóa đơn kèm chiết khấu, hóa đơn này đã kê khai thuế. Tuy nhiên đến Q3.2021 mới phát hiện hàng chưa xuất, và bên bán không nhận được hóa đơn này, như vậy Q3.2021 em sẽ làm hóa đơn điều chỉnh đúng không ạ? Nhưng hóa đơn điều chỉnh không có cột giảm số tiền chiết khấu, trường hợp này phải xử lý như thế nào ạ? Em cảm ơn.
Thưa quý khách hàng
hiện tại phần mềm chưa đáp ứng lập hoá đơn điều chỉnh có chiết khấu. Trường hợp nayf anh/chị thêm 1 mã hàng có tên chiết khấu, khi hạch toán hoá đơn giảm dòng đầu tiên là giảm thành tiền, dòng thứ 2 là chọn mà chiết khấu vừa thêm và điền số tiền giảm tương ứng ạ
Hoặc anh chị nâng cấp phần mềm lên MISA SME 2022 phiên bản R4 đã có hỗ trợ lập hoá đơn điều chỉnh có chiết khấu (hình đính kèm)
Trân trọng

Đính kèm

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy