Cập nhật số HĐ trên tab bán hàng

hocmisa

Chào anh/chị,
Em có xóa bỏ hóa đơn sau đó xuất hóa đơn mới, nhưng vì trước đó có tham chiếu đơn hàng trên hóa đơn xóa bỏ nên khi xuất hóa đơn mới( cũng có tham chiếu đơn hàng) thì trên tab đơn hàng không tự cập nhập số hóa đơn. Giờ làm thế nào để cập nhật số hóa đơn sang tab bán hàng ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Chào anh/chị,
Em có xóa bỏ hóa đơn sau đó xuất hóa đơn mới, nhưng vì trước đó có tham chiếu đơn hàng trên hóa đơn xóa bỏ nên khi xuất hóa đơn mới( cũng có tham chiếu đơn hàng) thì trên tab đơn hàng không tự cập nhập số hóa đơn. Giờ làm thế nào để cập nhật số hóa đơn sang tab bán hàng ạ?
Chào anh chị
Hóa đơn mới bên mình lập trên tab Xuất hóa đơn ạ?

hocmisa

cho em hỏi thêm, bên công ty có 2 ID nhưng lại đọc được dữ liệu khác nhau. Trong công nợ phải thu chi tiết có thể hiện dữ liệu nhưng khi coi phần
tổng hợp thì lại không ghi nhận nên làm chênh lệch số liệu.

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
cho em hỏi thêm, bên công ty có 2 ID nhưng lại đọc được dữ liệu khác nhau. Trong công nợ phải thu chi tiết có thể hiện dữ liệu nhưng khi coi phần
tổng hợp thì lại không ghi nhận nên làm chênh lệch số liệu.
Chào chị, cụ thế chênh lệch thế nào? chị chụp em xem thử ạ

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Hiện tại ID này thì không thể hiện thế này, còn ID kia thì vẫn ghi nhận số cuối kỳ View attachment 18776
Chào chị
2 ID này xem 2 mẫu báo cáo khác nhau, 1 bên xem chi tiết 2 bên xem tổng hợp công nợ, chị xem cùng 1 mẫu báo cáo xem số liệu có giống nhau trước không nhé

hocmisa

Dạ nhưng vấn đề ở đây là tại sao bên vẫn còn nợ nhưng bên tổng hợp lại không thể hiện số lên báo cáo theo dõi mà số dư cuối kì lại thể hiện bằng 0

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ nhưng vấn đề ở đây là tại sao bên vẫn còn nợ nhưng bên tổng hợp lại không thể hiện số lên báo cáo theo dõi mà số dư cuối kì lại thể hiện bằng 0
Chào chị, chị xem cùng 1 báo cáo xem có khớp không nhé
nếu không khớp chị thử vào tiện ích/ bảo trì lại dữ liệu xem ạ

hocmisa

cái này là em xem cũng 1 ID nhưng số liệu không khớp giữa chi tiết và tổng hợp. Em thắc mắc là tại sao trên báo cáo của tổng hợp lại không cập nhật số dư này lên và báo cáo chi tiết em xem trực tiếp thông qua tổng hợp

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
cái này là em xem cũng 1 ID nhưng số liệu không khớp giữa chi tiết và tổng hợp. Em thắc mắc là tại sao trên báo cáo của tổng hợp lại không cập nhật số dư này lên và báo cáo chi tiết em xem trực tiếp thông qua tổng hợp
Chào chị
Nếu không khớp chị thử vào tiện ích/ bảo trì lại dữ liệu xem ạ