cập nhật hóa đơn thay thế trên misa

phuongchu

cho em hỏi em xuất hóa đơn cho khách tháng 5 nhưng khách báo lại sai tên hàng hóa e đã xóa bỏ hóa đơn đó và xuất thay thế hóa đơn mới vào tháng 6 trên misa meinvoice. Em đã khai báo đầy đủ hóa đơn trên phân hệ bán hàng trên misa cả hóa đơn tháng 5 bị sai đó và phần mềm cập nhật số HĐ giống trên misa meinvoice, giờ làm sao để em bỏ được hóa đơn sai đó và cập nhật đúng số hóa đơn mới thay thế đó trên misa ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho em hỏi em xuất hóa đơn cho khách tháng 5 nhưng khách báo lại sai tên hàng hóa e đã xóa bỏ hóa đơn đó và xuất thay thế hóa đơn mới vào tháng 6 trên misa meinvoice. Em đã khai báo đầy đủ hóa đơn trên phân hệ bán hàng trên misa cả hóa đơn tháng 5 bị sai đó và phần mềm cập nhật số HĐ giống trên misa meinvoice, giờ làm sao để em bỏ được hóa đơn sai đó và cập nhật đúng số hóa đơn mới thay thế đó trên misa ạ
Thưa anh/chị
Th này có phải ý đơn vị muốn hỏi là đơn vị đang làm trên MEI web , Đã xóa bỏ hóa đơn và lập HĐ trên web rồi nhưng muốn cập nhật trạng thái xuống phần mềm kế toán SME, và dưới PM kế toán chị đã cấp số cho hóa đơn đó rồi nhưng chưa biết cách cập nhật trạng thái xóa bỏ đúng k ạ, đơn vị vui lòng nêu rõ giúp em vấn đề đang gặp nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ đúng rồi a
Thưa anh/chị
nếu đúng như vậy thì hóa đơn dưới PM kế toán đơn vị đã phát hành chưa ạ, nếu phát hành rồi đơn vị vào phát hành rồi PM sẽ có thông báo cập nhật trạng thái xuống, sau đó đơn vị vào phân hệ quản lý hóa đơn xóa đi nhé
Còn HĐ thay thế đơn vị có lấy từ đề nghị ghi nhận doanh thu, theo HD: http://help.sme2019.misa.vn/tai_hoa_don_da_phat_hanh_tren_meinvoice_ve_sme.htm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Sao của mình nó không hiện ra phần lâý dữ liệu từ meinvoice nhỉ
Thưa anh/chị
Đơn vị Vào menu Hệ thống\Tùy chọn\Hiển thị các nghiệp vụ.
2. Tại mục Bán hàng tích chọn Đề nghị ghi nhận doanh thu.
3. Nhấn Cất.