Cài giá bán, in phiếu xuất kho

NguyenHa

Chào Anh/ Chị Misa,
Hiện tai cty em đang sử dụng Pm Misa sme.net 2017 Enterpirse R20,
Nhờ Anh/Chị hỗ trợ em các vấn đề sau:
1. Em muốn in phiếu xuât kho bán hàng theo giá bán bao gồm cả thuế VAT ( hiện tai khi in phiếu XK thì MS ngầm định là giá vốn)
2. Em muốn cài giá bán cụ thể các sản phẩm cho từng khách hàng để khi xuất hóa đơn sẽ không bi sai sót về giá( Em đã làm thử với Báo giá cho từng khách hàng nhưng MS không cho ghi sổ vì em chọn PP tính giá thực tế đích danh).
3. Công ty em bán 1 mặt hàng nhưng chia làm nhiêu lô ( VD: Sản phẩm A, có Lô 1 sản xuất ngày 03/12/2016, lô 2 SX ngày 05/04/2017,...) em muốn gom chung những Lô hàng này chung thành một nhóm để tiện theo dõi và dễ dàng trong việc báo giá cho khách hàng.

Em Cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trả lời anh/chị như sau:
1. Trên phần mềm MISA, trên Hóa đơn bán hàng, mẫu Phiếu xuất kho bán hàng đang mặc định lấy theo Đơn giá bán==> Nếu mẫu đơn vị đang hiển thị Đơn giá vốn rất có thể là do từng sửa mẫu==> Anh/chị nếu không dùng mẫu theo giá vốn thì chọn in mẫu Phiếu xuất kho bán hàng, trên thanh công cụ nhấn Lấy mẫu mặc định để lấy lại mẫu nguyên bản của phần mềm nhé.
2. Để cài đặt mặc định giá bán cho từng khách hàng khi bán hàng, anh/chị vui lòng thực hiện lập Chính sách giá theo hướng dẫn sau nhé:
http://help.misasme2017.misa.vn/html_15130000.htm
http://help.misasme2017.misa.vn/html_15130100.htm
3. Anh/chị vui lòng mô tả cụ thể hơn vướng mắc tác nghiệp về nội dung này (có thể mô tả bằng hình ảnh) và nói rõ mong muốn như thế nào khi gom chung lô thành nhóm để MISA có căn cứ tư vấn và phản hồi nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NguyenHa

Cảm ơn chị.
-Hai hai nghiệp vụ đầu mình đã làm được rồi.
-Về NV thứ 3 : công ty mình kinh doanh về mặc hàng thuốc. Nhập bán một sản phẩm duy nhất là VitaminD, trong năm 2017 có nhập 6000 hộp về bán.
+ Trong 6000 hộp này có 12 lô khác nhau về ngày sản xuất và ký hiệu lô
+ Nên khi thực hiện nghiệp vu mua hàng phải tạo mã hàng cho từng lô ( 12 mã hàng)
+ Mình muốn gom 12 mã sản phẩm này vào chung 1 nhóm SP VitaminD để dễ thống kê và kiểm tra.
Nhờ chị hướng dẫn giúp.
Mình cảm ơn.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp nhập 1 mặt hàng có nhiều lô hàng anh/chị có thể nhập chung 1 mã hàng cho nhiều dòng với thông số lô khác nhau:

Khi xuất bán sẽ xuất bán mặt hàng đó và chọn lô liên quan (Giá đích danh phần mềm sẽ tự liệt kê lô nhập khi chọn mã hàng):

Anh/chị thực hiện theo như hướng dẫn để đảm bảo và thống kê báo cáo, kiểm tra hàng tồn kho... được đúng đắn nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

pngiang

Alo anh (chị) cho e hỏi chút với:
Em đã nhập kho sản phẩm và ghi sổ thành công, nhưng khi làm phiếu bán hàng kiêm phiếu xuất kho.
Em không ghi sổ được vì vượt quá số lượng tồn trong kho, mã hàng hóa nào cũng bị thế ạ, mặc dù em đã chọn mã kho rồi ạ
Em cảm ơn ạ