cách sử dụng cùng lúc hóa đơn điện tử và hóa đơn giấy

Backy1990

Xin chào mọi người, Đơn vị tôi đang sử dụng song hành cả hai loại hóa đơn (HĐĐT & HĐ giấy) nhưng khi hạch toán trên Misa SME 2019 không được vì có thông báo trùng số hóa đơn, xim mọi người giúp đỡ, cảm ơn nhiều

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Chào bạn!
Mình chỉ có thể sử dụng 1 trong 2 loại trong 1 lúc thôi nhé.
1/ Nếu dùng hóa đơn giấy thì mình vào Hệ thống/tùy chọn/mục số 2. Tùy chọn chung/Không tick vào nút: Sử dụng dịch vụ hóa đơn điện tử (nếu đang có tick thì bỏ tick)/ Áp dụng/Đồng ý.
--->Sẽ dùng được hóa đơn giấy.
2/ Nếu dùng hóa đơn điện tử thì mình vào Hệ thống/tùy chọn/mục số 2. Tùy chọn chung/Tick vào ô Sủ dụng phần mềm để quản lý phát hành hoá đơn và tick vào nút: Sử dụng dịch vụ hóa đơn điện tử/Áp dụng/Đồng ý.
---> Sẽ dùng được hóa đơn điện tử.
Trân trọng!

Vũ Tâm

Thưa Qúy khách hàng
Hiện tại trên cùng 1 dữ liệu vẫn dùng song song vừa hóa đơn giấy và hđ điện tử, nhưng không phải dùng đồng thời, như hướng dẫn ở trên thì khi nào cần sử dụng HĐ ĐT thì vào hệ thống tích chọn, khi nào muốn dùng hóa đơn giấy thì vào bỏ tích chọn lại trên hệ thống
Trân trọng!

Backy1990

Cám ơn Hải Yến và Vũ Tâm, có một vấn đề nữa cũng liên quan đến Hóa đơn điện tử cần mọi người tư vấn giúp. Đó là mình cài Misa MSE 2019 cho cả PC và Lap, khi xách Lap vào Quảng Bình xuất hóa đơn thì làm cách nào PC ở nhà có được dữ liệu để hạch toán

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cám ơn Hải Yến và Vũ Tâm, có một vấn đề nữa cũng liên quan đến Hóa đơn điện tử cần mọi người tư vấn giúp. Đó là mình cài Misa MSE 2019 cho cả PC và Lap, khi xách Lap vào Quảng Bình xuất hóa đơn thì làm cách nào PC ở nhà có được dữ liệu để hạch toán
Thưa anh/chị
Th này 2 máy ở 2 nơi khác nhau sẽ không kết nối để lấy dữ liệu hạch toán được, trừ TH đơn vị có kết nối mạng bên ngoài để 2 máy thấy DL của nhau, còn không thì đơn vị phải lấy DL từ bên máy kia qua máy lap top phục hồi nhé
Trân trọng

Backy1990

Thưa anh/chị
Th này 2 máy ở 2 nơi khác nhau sẽ không kết nối để lấy dữ liệu hạch toán được, trừ TH đơn vị có kết nối mạng bên ngoài để 2 máy thấy DL của nhau, còn không thì đơn vị phải lấy DL từ bên máy kia qua máy lap top phục hồi nhé
Trân trọng
Do máy Lap chỉ dùng để xuất Hóa đơn nên có cách nào chuyển dữ liệu từ máy Lap (hóa đơn đã xuất) vào máy PC (máy chủ hạch toán) không?
Hoặc làm cách nào để xuất hóa đơn trên máy PC mà số hóa đơn vẫn nhảy số nối tiếp từ số hóa đơn đã xuất trên máy Lap ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Do máy Lap chỉ dùng để xuất Hóa đơn nên có cách nào chuyển dữ liệu từ máy Lap (hóa đơn đã xuất) vào máy PC (máy chủ hạch toán) không?
Hoặc làm cách nào để xuất hóa đơn trên máy PC mà số hóa đơn vẫn nhảy số nối tiếp từ số hóa đơn đã xuất trên máy Lap ?
Thưa anh/chị
Muốn 2 máy nhảy số liên tục thì chỉ có kết nối chủ trạm mới kết nối được còn 2 máy độc lập ở 2 nơi khác nhau thì không kết nối để xuất hóa đơn liên tục được nhé
Trân trọng

Ngọc Son

Cho mình hỏi,
tháng này cty mình vừa dùng hóa đơn đt, vừa dùng hóa đơn giấy. Nhưng khi lập tờ khai thuế thì ko hiện đc đồng thời số hóa đơn giấy và điện tử. Như vậy khi khai thuế phải làm bên ngoài ạ? có cách nào ko ạ?

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi,
tháng này cty mình vừa dùng hóa đơn đt, vừa dùng hóa đơn giấy. Nhưng khi lập tờ khai thuế thì ko hiện đc đồng thời số hóa đơn giấy và điện tử. Như vậy khi khai thuế phải làm bên ngoài ạ? có cách nào ko ạ?
Thưa anh/chị
anh/chị kiểm tra xem hóa đơn đầu ra có đủ số hóa đơn, ngày hóa đơn, % thuế suất chưa ạ?