Cách hiển thị thêm chỉ tiêu thống kê theo mã thống kế

Trương Hạnh

Well-Known Member
Em chào anh/ chị
Em đang muốn hiển thị chỉ tiêu thống kê theo mã thống kê, mong anh/ chị giúp đỡView attachment 13379
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại phần mềm vẫn chưa hỗ trợ báo cáo tổng hợp công nợ phải trả NCC theo mã thống kê được ạ
anh/chị có thể in thử báo cáo\tổng hợp\báo cáo tổng hợp theo mã thống kê và chọn in TK 331 ạ
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Đặng Lý

Chào anh/ chi
do bên em có mua xăng dầu tại các cửa hàng khác nhau của Petrolimex, em muốn theo dõi chi tiết công nợ từng cửa hàng. Mà chỉ tiêu công trình bên em quy định là tên các công trinh để tính giá vốn của dịch vụ làm sạch. chỉ tiêu mã thống kê theo tài khoản 331 không thể hiện được chi tiết công nợ của từng cửa hàng. anh/chị cho em hỏi có cách theo dõi chị tiết công nợ từng cửa hàng mà không dùng chỉ tiêu công trình để tránh nhầm lẫn được không ạ. em cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào anh/ chi
do bên em có mua xăng dầu tại các cửa hàng khác nhau của Petrolimex, em muốn theo dõi chi tiết công nợ từng cửa hàng. Mà chỉ tiêu công trình bên em quy định là tên các công trinh để tính giá vốn của dịch vụ làm sạch. chỉ tiêu mã thống kê theo tài khoản 331 không thể hiện được chi tiết công nợ của từng cửa hàng. anh/chị cho em hỏi có cách theo dõi chị tiết công nợ từng cửa hàng mà không dùng chỉ tiêu công trình để tránh nhầm lẫn được không ạ. em cảm ơn
Thưa anh/chị
Đối với TH này vậy đơn vị muốn theo dõi như thế nào ạ, các cửa hàng đó nếu không theo dõi theo công trình đơn vị muốn theo dõi qua mã thống kê không ạ? Đơn vị có thể tạo các mã thống kê theo từng mã cửa hàng rồi khi hạch toán chứng từ chọn chi tiết đến mã thống kê đó rồi khi in báo cáo thống kê tới chỉ tiêu đó nhé

Đặng Lý

dạ ý em là ngoài theo dõi chi tiết công nợ của công ty tổng, em muốn theo dõi chi tiết công nợ từng cửa hàng mà không dùng chỉ tiêu theo dõi công trình ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dạ ý em là ngoài theo dõi chi tiết công nợ của công ty tổng, em muốn theo dõi chi tiết công nợ từng cửa hàng mà không dùng chỉ tiêu theo dõi công trình ạ
Thưa anh/chị
Vậy đơn vị muốn theo dõi theo chỉ tiêu nào hoặc theo dõi ra sao để em HD làm trên PM nhé, như trên em HD thì theo dõi theo mã thống kê cho từng cửa hàng còn nếu đơn vị k muốn vậy đơn vị muốn theo dõi ntn đơn vị nêu rõ em HD nhập trên PM nhé