AUTO BACKUP MISA

tinhbuon007

Chào misa, và các anh/ chị
Hiện tại sếp em có yêu cầu mỗi ngày phải backup toàn bộ dữ liệu phần mềm misa ra ngoài và lưu dữ liệu backup đó 1 tháng. ( Không dùng misa cloud)
Em đã gọi Misa thì chị tư vấn nói hiện tại chỉ có backup tay hoặc bạn nhập misa ấn nút sao lưu mỗi khi tắt phần mềm.
Cách làm như vậy thì rất mất thời gian cho em và các bạn nhập phần mềm ko chịu. backup rất lâu ( dữ liệu hiện đã 5Gb) và cũng nhiều cục database nữa

Nên em xin hỏi anh chị có tools hoặc có cách nào giải quyết giúp em có thể lập lịch backup và tự xóa dữ liệu backup cũ không. Thanks rất nhiều.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào misa, và các anh/ chị
Hiện tại sếp em có yêu cầu mỗi ngày phải backup toàn bộ dữ liệu phần mềm misa ra ngoài và lưu dữ liệu backup đó 1 tháng. ( Không dùng misa cloud)
Em đã gọi Misa thì chị tư vấn nói hiện tại chỉ có backup tay hoặc bạn nhập misa ấn nút sao lưu mỗi khi tắt phần mềm.
Cách làm như vậy thì rất mất thời gian cho em và các bạn nhập phần mềm ko chịu. backup rất lâu ( dữ liệu hiện đã 5Gb) và cũng nhiều cục database nữa

Nên em xin hỏi anh chị có tools hoặc có cách nào giải quyết giúp em có thể lập lịch backup và tự xóa dữ liệu backup cũ không. Thanks rất nhiều.
Thưa Quý khách hàng!
Anh/chị có thể dùng công cụ MISA All In One Tools để tiến hành tạo task backup như hướng dẫn Tại đây.
Hướng dẫn của mục VII. Tạo task backup hàng ngày
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

La Thành Nhân

Thưa Quý khách hàng!
Anh/chị có thể dùng công cụ MISA All In One Tools để tiến hành tạo task backup như hướng dẫn Tại đây.
Hướng dẫn của mục VII. Tạo task backup hàng ngày
Trân trọng cám ơn!
đã thử chức năng này nhưng chưa thành công, có 1 số vấn đề thắc mắc như sau:
1. Lập lịch xong báo thành công nhưng muốn chỉnh sửa lịch đó thì không biết chỉnh sửa ở đâu.
2. Đúng thời gian lập lịch backup nhưng không thấy tự động backup.
mong MISA xem lại chức năng này, cám ơn !

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chào anh Nhân!
Vấn đề 1: Nếu muốn chính sửa lịch anh mở tool lên và thiết lập đặt lại thời gian nhé! (*LƯU Ý: Tool sẽ ghi đè thời gian a back up lần trước)
Vấn đề 2: Khi thiết lập lịch xong (Ví dụ: Lịch backup là 17h30 thì a cần mở máy từ 17h30 đến khi nào backup xong mới được tắt máy ạ) Nếu tắt máy trước khi sao lưu xong hoặc tắt máy trước thời gian sao lưu sẽ không tự động sao lưu ạ!

Sửa lần cuối: