PP tính giá xuất kho

linhalky

Các a/c cho e hỏi với ạ. Làm sao để biết được công ty mình đang làm tính giá hàng hóa xuất kho theo PP nào ạ? mình dựa vào đâu để xem vậy ạ? Hiện e đang làm Báo cáo thực tập, e nhờ người quen xin số liệu giúp ( e làm về kế toán lưu chuyển hàng hóa của 1 công ty thương mại), có các sổ chi tiết, sổ cái mà kế toán công ty đó không cho e biết PP tính giá xuất kho :(( A/c giúp e với ạ. E cảm ơn ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Nếu đang mở được dữ liệu trên MISA Anh/Chị có thể ấn vào Tệp\Thông tin dữ liệu để kiểm tra nhé.
Trường hợp không mở được dữ liệu thì chỉ có cách dựa vào sổ chi tiết Vật tư hàng hóa, kiểm tra lại đơn giá xuất kho để biết được phương pháp sử dụng tương ứng.
Trân trọng cám ơn!

linhalky

Thưa Anh/Chị
Nếu đang mở được dữ liệu trên MISA Anh/Chị có thể ấn vào Tệp\Thông tin dữ liệu để kiểm tra nhé.
Trường hợp không mở được dữ liệu thì chỉ có cách dựa vào sổ chi tiết Vật tư hàng hóa, kiểm tra lại đơn giá xuất kho để biết được phương pháp sử dụng tương ứng.
Trân trọng cám ơn!
c ơi, dựa trên sổ chi tiết vật tư hàng hóa là như thế nào vậy ạ? c có thể xem và kiểm tra giúp e được không ạ? e cũng có xem vài cách mà vẫn k hiểu cách xem số liệu như thế nào ạ. công ty kia là công ty thương mại, và làm trên excel ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Em là bên Tư vấn về phần mềm MISA, chỉ kiểm tra và xử lý số liệu trên phần mềm.
Còn trường hợp Anh/Chị đang theo dõi trên Excel thì chịu khó tham khảo các công thức tính giá xuất kho bằng cách tra cứu Google để đối chiếu thêm giúp em.
Anh/Chị có thể tham khảo cách tính giá xuất kho trên ketoanthienung.vn Tại đây
Trân trọng cám ơn!