Phiếu thu chi không hiển thị tên người lập phiếu

Chào MISA,
Cho mình hỏi, phiếu thu chi khi in ra không hiển thị tên người lập phiếu, kiểm tra sửa mẫu thì trường dữ liệu như hình, lấy lại mẫu mặc định của MISA thì cũng không lên. MISA hỗ trợ giúp với ạ.

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chị tích vào nút tích: "Lấy tên người lập biểu theo tên người đăng nhập" là đc (*Lưu ý: Chị kiểm tra lại trong phần hệ thông/ Quản lý người dùng xem đã khai báo tên người dùng chưa nhé chị

Theo cách bạn hướng dẫn là nó đang linh động theo tên người đăng nhập. Còn ý mình là nó lấy tên của Người Lập Phiếu (người lập của phiếu thì chỉ có 1 tên duy nhất chứ không linh động) đó bạn.

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ vậy chị bỏ tích vào nút tích: "Lấy tên người lập biểu theo tên người đăng nhập" là đc để phần mềm mặc định lấy theo tên người lập phiếu ạ! như ở trên e có hướng dẫn ạ!
- Còn có 1 cách là chị vào sửa mẫu và tự gõ tay lại chỗ người lập phiếu ạ!

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Theo cách bạn hướng dẫn là nó đang linh động theo tên người đăng nhập. Còn ý mình là nó lấy tên của Người Lập Phiếu (người lập của phiếu thì chỉ có 1 tên duy nhất chứ không linh động) đó bạn.
Thưa chị,
vậy chị vào Danh mục\Cơ cấu tổ chức\Thông tin in lên báo cáo, chứng từ, nhập tên Người lập biểu và bỏ tích Lấy tên người lập biểu theo tên người đăng nhập ạ.
Trân trọng!