Sửa mẫu chứng từ

Khuê456

Member
Chào ad,
Ad cho mình hỏi, bên mình là NPP. mình có sửa phiếu xuất kho theo mong muốn của bên mình ạ. Mình có lấy trường trộn ở chứng từ bán hàng để chèn vào file excel ạ. Mình có tách 2 thành 2 bảng, 1 bảng là hàng bán thu tiền, 1 bảng là những mặt hàng khuyến mãi. Mình có copy tương ứng, nhưng hiên tại mặt hàng Km lại hiện trong bảng thu tiền ạ, Mình muốn chỉnh lại hàng KM vào trong bảng KM thì chỉnh công thức như thế nào ạ

Đây là bảng mình thiết kế

Đây là chứng từ mình hạch toán mẫu

Khi mình ra thử thì ko tách đc ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào ad,
Ad cho mình hỏi, bên mình là NPP. mình có sửa phiếu xuất kho theo mong muốn của bên mình ạ. Mình có lấy trường trộn ở chứng từ bán hàng để chèn vào file excel ạ. Mình có tách 2 thành 2 bảng, 1 bảng là hàng bán thu tiền, 1 bảng là những mặt hàng khuyến mãi. Mình có copy tương ứng, nhưng hiên tại mặt hàng Km lại hiện trong bảng thu tiền ạ, Mình muốn chỉnh lại hàng KM vào trong bảng KM thì chỉnh công thức như thế nào ạ

Đây là bảng mình thiết kế
View attachment 14618

Đây là chứng từ mình hạch toán mẫu View attachment 14619

Khi mình ra thử thì ko tách đc ạ
View attachment 14620
Thưa anh/chị,
Xin lỗi anh/chị, hiện tại phần mềm chưa đáp ứng được nhu cầu của anh/chị ạ. Tất cả các mã hàng sẽ cùng hiển thị trên phần thông tin hàng hóa chung luôn ạ.
Trân trọng!

Khuê456

Member
Thưa anh/chị,
Xin lỗi anh/chị, hiện tại phần mềm chưa đáp ứng được nhu cầu của anh/chị ạ. Tất cả các mã hàng sẽ cùng hiển thị trên phần thông tin hàng hóa chung luôn ạ.
Trân trọng!

Chị cho em hỏi thê, chỗ tỷ lệ chiết khấu này, e ghi trong pm là 5 , ghi in ra lại thành 500% ạ, có cách nào định dạng cho đúng k chị ạ

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA