Chọn không cập nhật giá xuất trên misa

BacHa

A/c cho hỏi, e có một số phiếu xuất muốn phần mềm không tự cập nhật giá xuất trên phiếu này thì làm như thế nào ạ ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng

Quý khách hàng vui lòng thực hiện như sau ạ:

Mở một chứng từ phiếu xuất kho bán hàng : Tích Mẫu / Quản lý mẫu / Sửa/ Tích hiển thị ô không cập nhật giá xuất kho / Cất / Áp dụng

Khi lập chứng từ Quý khách hàng muốn phần mềm không tự động tính những chứng từ này thì Quý khách hàng tích đánh dấu vào ô đó là được ạ

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng.

BacHa

Mình làm được rồi, tiện cho mình hỏi mình đang sử dụng phần mềm misa 2017 có 2 GPSD của 2 công ty trên cùng 1 máy, mình muốn tách riêng ra thì làm thế nào vì khi mở phần mềm luôn ngầm định 1 GPSD, điều chỉnh lại thì rất mất thời gian

Khánh Huyền QB

Chào các bạn, các bạn có thể hướng dẫn lại cho mình cách tích vào phần không lên giá xuất kho với ạ, mình cũng vào như hướng dẫn nhưng không tìm thấy mục không tích vào giá xuất kho? mình cảm ơn ạ

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Để tích được vào nút ko cập nhật giá xuất kho Quý khách mở chứng từ xuất kho bán hàng nhé!
Sau đó vào thao tác như trên sẽ thấy.
Chúc quý khách thành công!

Khánh Huyền QB

Cảm ơn bạn Trần Yến Chi đã thông tin!
Bên mình có trường hợp thế này nhờ bạn tư vấn.
Mình làm bên công ty sản xuất cám, đối với các mặt hàng hết hạn sử dụng và hỏng hóc(bao rách) bên mình tiến hành tái chế lại với trị giá là 0 đồng, vậy giờ mình phải hạch toán và theo dõi trên misa như thế nào để:
1, Mình theo dõi được số lượng hàng hỏng hóc hay hết hạn sử dung hằng ngày?
2, Lượng tồn kho thành phẩm?
3. Lượng xuất kho sản xuất đối với hàng tái sản xuất với giá xuất kho là 0 đồng?
Mong được bạn thông tin?

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng!
Để theo dõi hạn của sử dụng Quý khách có thể theo sử dụng số lô hạn dùng trên PM để theo dõi ngày hết hạn của NVL.
Theo dõi hàng tồn kho Quý khách xem báo cáo tổng hợp tồn kho.
Trân trọng cảm ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bạn cho mình hỏi! Mình dùng cả phân hệ sổ quản trị. Vậy để hiển thị "không cập nhập giá xuất kho" trên phiếu xuất kho thì làm thế nào?
Thưa anh/chị
Đơn vị làm theo như HD bên trên có nhé

Mở một chứng từ phiếu xuất kho bán hàng : Tích Mẫu / Quản lý mẫu / Sửa/ Tích hiển thị ô không cập nhật giá xuất kho / Cất / Áp dụng

Khi lập chứng từ Quý khách hàng muốn phần mềm không tự động tính những chứng từ này thì Quý khách hàng tích đánh dấu vào ô đó là được ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đang làm trên sổ quản trị. Sổ tài chính thì mình biết rồi. Còn sổ quản trị thì mình không biết làm.
Thưa anh/chị
Hd này chung trên PM, sổ nào cũng làm được mà nhỉ, đơn vị làm sao k được đơn vị nêu rõ nhé vì HD này chung không phân biệt sổ nào ạ

Mình đã thử, nhưng không được, bên chứng từ bán hàng thì có mục đấy. Bạn hỏi hộ mình được không? Thanks! mình chưa đăng ký tài khoản nên không gọi được.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đã thử, nhưng không được, bên chứng từ bán hàng thì có mục đấy. Bạn hỏi hộ mình được không? Thanks! mình chưa đăng ký tài khoản nên không gọi được.
Thưa anh/chị
Nếu là phiếu xuất kho sản xuất hoặc xuất kho khác thì chưa hỗ trợ nhé, mới chỉ hỗ trợ xuất kho loại bán hàng thôi ạ

anh phải tính giá thành. vì anh mang nguyên vật liệu đi sản xuất ra chính nguyên vật liệu đó. nên phải cố định giá, nếu không nó cứ tính đi tính lại sau mỗi lần cập nhật giá xuất. Em có cách nào không?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
anh phải tính giá thành. vì anh mang nguyên vật liệu đi sản xuất ra chính nguyên vật liệu đó. nên phải cố định giá, nếu không nó cứ tính đi tính lại sau mỗi lần cập nhật giá xuất. Em có cách nào không?
Thưa anh/chị
MISA xin lỗi vì Hiện tại trên PM chưa hỗ trợ cho xk sx và XK khác, nếu anh muốn bổ sung thêm tính năng này đơn vị gửi mail vè địa chỉ: [email protected] kèm đầy đủ thông tin kèm yêu cầu để MISA ghi nhận ý kiến đóng góp và xem xét nếu tính năng được đáp ứng sẽ cho ra mắt ở các phiên bản mới nhé