Hướng dẫn xuất hóa đơn hàng tặng trên misa

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhờ anh chị misa hỗ trợ giúp mình cách xuất hóa đơn vừa bán hàng và vừa tặng hàng cho khách trên cùng 1 hóa đơn với nhé.
Thưa anh/chị
đơn vị vào link này: m.me/476991113118442
Chat câu " xuất hóa đơn hàng biếu tặng" để ra được HD chi tiết nhất nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

LINHDAN_1090

Mình vào rồi, nhưng cái này chỉ hướng dẫn phần xuất hóa đơn tặng thôi, còn mình muốn hỏi là trên hóa đơn của mình có 1 mặt hàng A với số lượng là 2 cái, nhưng mình chỉ bán 1 cái là giá 16tr còn 1 cái kia là mình tặng cho khách. Nên cách mình nhập trên misa như thế nào để xuất hóa đơn điện tử cho khách luôn ý bạn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình vào rồi, nhưng cái này chỉ hướng dẫn phần xuất hóa đơn tặng thôi, còn mình muốn hỏi là trên hóa đơn của mình có 1 mặt hàng A với số lượng là 2 cái, nhưng mình chỉ bán 1 cái là giá 16tr còn 1 cái kia là mình tặng cho khách. Nên cách mình nhập trên misa như thế nào để xuất hóa đơn điện tử cho khách luôn ý bạn
Thưa anh/chị
trên HD có nêu rất chi tiết 2 TH mà nhỉ, chị xem lại thử nhé, có đầy đủ các TH luôn ạ hoặc đơn vị xem tại link sau nhé: http://help.sme2020.misa.vn/kb/ban_hang_khuyen_mai_co_kem_dieu_kien/

LINHDAN_1090

Mình đã xem trên đường link và đã hiểu từng trường hợp rồi nhé. Nhưng mình muốn hỏi chỗ là mình vừa gộp trên 1 hóa đơn vừa có hàng bán cho khách, vừa có hàng biếu tặng thì xuất như thế nào bạn.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đã xem trên đường link và đã hiểu từng trường hợp rồi nhé. Nhưng mình muốn hỏi chỗ là mình vừa gộp trên 1 hóa đơn vừa có hàng bán cho khách, vừa có hàng biếu tặng thì xuất như thế nào bạn.
Thưa anh/chị
Đối với TH này, Thì mặt hàng nào đơn vị bán thì đơn vị nhập bình thường SL đơn giá, mặt hàng nào khuyến mãi thì đơn vị tích ô là hàng khuyến mãi, có nghĩa là đơn vị tách làm 2 dòng làm đó ạ