Hạch toán cải cách tiền lương

Hang-ccbvmtQN

Trong năm khi thu phí, hạch toán 112/3373
Khi chi hạch toán : 614/112 đồng thời 3373/514.
Vậy cuối năm trích 40% kinh phí vào TK 468 như thế nào? chi tiết các bước trên phần mềm MISA MIMOSA 2019?

Trong khai báo tài lúc đầu, đã lập tk tc cải cách tiền lương nguồn 14 gồm:
14 Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn kinh phí tự chủ
14. Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn kinh phí không tự chủ
Để nhập số tiền phí lệ phí đã trích lập nguồn cải cách tiền lương năm 2018, có cần tạo thêm Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn phí, lệ phí giống như trên không? Cho mình xin hướng dẫn cụ thể cách làm.
Mong sớm nhận đươc phản hồi.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Trong năm khi thu phí, hạch toán 112/3373
Khi chi hạch toán : 614/112 đồng thời 3373/514.
Vậy cuối năm trích 40% kinh phí vào TK 468 như thế nào? chi tiết các bước trên phần mềm MISA MIMOSA 2019?

Trong khai báo tài lúc đầu, đã lập tk tc cải cách tiền lương nguồn 14 gồm:
14 Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn kinh phí tự chủ
14. Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn kinh phí không tự chủ
Để nhập số tiền phí lệ phí đã trích lập nguồn cải cách tiền lương năm 2018, có cần tạo thêm Kinh phí cải cách tiền lương từ nguồn phí, lệ phí giống như trên không? Cho mình xin hướng dẫn cụ thể cách làm.
Mong sớm nhận đươc phản hồi.
Thưa anh/chị
đơn vị tham khảo tài liệu sau:https://forum.misa.com.vn/threads/hach-toan-nguon-cai-cach-tien-luong-tt107-2017.8600/

Hang-ccbvmtQN

Bạn ơi bên mình cho vào 3373: tạm thuphis, lệ phí, ko phải là tk doanh thu nên cuối năm khi xác định kết quả hoạt động không có thặng dư, vậy không làm theo link bạn hướng dẫn được

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bạn ơi bên mình cho vào 3373: tạm thuphis, lệ phí, ko phải là tk doanh thu nên cuối năm khi xác định kết quả hoạt động không có thặng dư, vậy không làm theo link bạn hướng dẫn được
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
nếu dùng tk 614, 514 thì nhớ có tk đồng thời 014 nhé

khi đơn vị làm 614, 514 mà 514 > 614 sẽ dc kết chuyển sang 421 cuối kỳ, từ 421 đó sẽ trích vào 468: N421 C468 như HD nhé
Trân trọng

Hang-ccbvmtQN

Thưa anh/chị
nếu dùng tk 614, 514 thì nhớ có tk đồng thời 014 nhé

khi đơn vị làm 614, 514 mà 514 > 614 sẽ dc kết chuyển sang 421 cuối kỳ, từ 421 đó sẽ trích vào 468: N421 C468 như HD nhé
Trân trọng
514 và 614 của đơn vị mình bắt buộc phải bằng nhau mới đúng bạn ah. Hiện nay số liệu ở 2 TK này bằng nhau không có thặng dư bạn ah

H

Hiền Vương - MISA

Guest
vì không có thặng dư nên mình mới không biết kết chuyển sang 468 như thế nào. M dang làm là chuyển từ 3373-468 luôn nhưng cảm thấy sai sai ở đâu đó.
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
vì không có thặng dư nên mình mới không biết kết chuyển sang 468 như thế nào. M dang làm là chuyển từ 3373-468 luôn nhưng cảm thấy sai sai ở đâu đó.
Thưa anh/chị
th này nếu còn số dư 3373 đơn vị thực hiện kết chuyển qua 514 sau đó 514>614 đơn vị mới thực hiện trích qua 468 nhé
Trân trọng