hạch toán lương trên misa

ktnewtech

Member
Chào mọi người
VD1: Cho mình hỏi phần hạch toán lương trên misa có nhập khẩu từ excel vào được không ạ, do đôi khi phải sửa lại bảng lương của 1 tháng nào đó, nhưng phần mềm yêu cầu phải xóa hạch toán lương của tháng đó rồi mới sửa lại được bảng lương, nếu không nhập khẩu được từ exel thì rất mất thời gian để hạch toán lại bảng lương.
VD2: Khi mình in hoặc xuất khẩu bảng hạch toán lương của 1 tháng ra, mình muốn in hoặc xuất khẩu theo bảng chi tiết mình đã làm theo file đính kèm 1
FILE 1.png
, nhưng phần mềm chỉ in hoặc xuất khẩu bảng hạch toán theo file đính kèm 2
File 2.png
, dù mình đã chọn in/ xuất khẩu theo mẫu chứng từ kế toán (mẫu chi tiết), Misa hướng dẫn giúp mình làm thể nào để có thể in/ xuất khẩu chi tiết theo bảng hạch toán lương đã làm ạ
Cảm ơn misa

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào mọi người
VD1: Cho mình hỏi phần hạch toán lương trên misa có nhập khẩu từ excel vào được không ạ, do đôi khi phải sửa lại bảng lương của 1 tháng nào đó, nhưng phần mềm yêu cầu phải xóa hạch toán lương của tháng đó rồi mới sửa lại được bảng lương, nếu không nhập khẩu được từ exel thì rất mất thời gian để hạch toán lại bảng lương.
VD2: Khi mình in hoặc xuất khẩu bảng hạch toán lương của 1 tháng ra, mình muốn in hoặc xuất khẩu theo bảng chi tiết mình đã làm theo file đính kèm 1
View attachment 10499 , nhưng phần mềm chỉ in hoặc xuất khẩu bảng hạch toán theo file đính kèm 2
View attachment 10500 , dù mình đã chọn in/ xuất khẩu theo mẫu chứng từ kế toán (mẫu chi tiết), Misa hướng dẫn giúp mình làm thể nào để có thể in/ xuất khẩu chi tiết theo bảng hạch toán lương đã làm ạ
Cảm ơn misa
Thưa anh/chị
đơn vị có thể vào tìm kiếm, lọc thời gian hoặc tìm theo loại chứng từ hạch toán cp lương để xuất ra nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy mình có thể nhập khẩu lại bảng hạch toán lương vừa xuất khẩu ra vào lại sau khi mình đã sửa được bảng lương không ?
Thưa anh/chị
Hạch toán CP lương là bút toán tự động sinh ra từ bảng lương, nếu đơn vị muốn nhập từ excel thì nhập khẩu với nội dung trên chứng từ nghiệp vụ khác chứ không có chứng từ hạch toán CP lương, nhưng làm trên chứng từ NVK cũng không sai chỉ là tên chứng từ không phải là hạch toán cp lương, và cũng không lọc tìm kiếm các chứng từ cp lương được ngoài trừ in BC có hiện định khoản cho phần chi phí đó thôi nhé
Trân trọng