giấy nộp trả kinh phí

1. năm 2018 mình có rút phụ cấp về chi cho cá nhân, năm 2019 phát hiện sai thu hồi của cá nhân để nộp trả vào tk. mình định khoản và làm ở đâu.
2. cũng khoản phụ cấp, mình rút thực chi năm nay và cũng thanh toán cá nhân. giờ thu hồi nộp trả vào tk, để in giấy nộp trả kinh phí theo mẫu C2-05a -NS tt 77/2017. nhờ ad hướng dẫn giúp

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
1. năm 2018 mình có rút phụ cấp về chi cho cá nhân, năm 2019 phát hiện sai thu hồi của cá nhân để nộp trả vào tk. mình định khoản và làm ở đâu.
2. cũng khoản phụ cấp, mình rút thực chi năm nay và cũng thanh toán cá nhân. giờ thu hồi nộp trả vào tk, để in giấy nộp trả kinh phí theo mẫu C2-05a -NS tt 77/2017. nhờ ad hướng dẫn giúp
Thưa anh/chị
Trước tiên anh/chị sẽ thu hồi lại khoản tiền đã chi này từ cá nhân rồi mới nộp lại kho bạc đúng không ạ? Khoản nộp trả này anh/chị vui lòng cho biết ảnh hưởng tăng giảm gì đến báo cáo Thu/Chi ngân sách xã theo mục lục ngân sách hay nội dung kinh tế và số dư TK 1121 có tăng lên hay không để MISA có căn cứ tư vấn nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
thu từ cá nhân. và làm tăng ngân sách năm trước chuyển sang ạ.
Thưa anh/chị
Theo kết cấu TK 814 bên Có TK 814 ghi nhận số chi sai bị xuất toán phải thu hồi nên anh/chị vui lòng hạch toán:
Nợ TK 1121/Có TK 8141, nghiệp vụ Nộp trả thực chi.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!