HỦY HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

dungpt

Member
Misa không hiển thị mã số thuế trên bảng kê hàng hoá, dịch vụ, anh chị hướng dẫn em cách show nó ra và hướng dẫn em cách sửa mẫu từ khổ ngang sang khổ dọc theo mẫu a4 với ạ, thanks anh chị nhiều ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
- Để in mẫu bảng kê hàng hoá, dịch vụ A4 dọc anh/chị lấy mẫu tại đường link sau và add vào phần mềm:http://forum.misa.com.vn/threads/danh-sach-mot-so-mau-bieu-da-chinh-sua-san-pham-misa-sme-2017.6229/
- Để lấy thông tin tin mã số thuế của Khách hàng trên bảng kê sau khi add mẫu A4 dọc anh/chị sửa mẫu như hướng dẫn sửa mẫu căn bản trong link trên và tiến hành thêm trường mã số thuế khách hàng là: {VOUCHER_DATA.AccountObjectTaxCode}
Trân trọng cám ơn!

dungpt

Member
Thưa Quý khách hàng
- Để in mẫu bảng kê hàng hoá, dịch vụ A4 dọc anh/chị lấy mẫu tại đường link sau và add vào phần mềm:http://forum.misa.com.vn/threads/danh-sach-mot-so-mau-bieu-da-chinh-sua-san-pham-misa-sme-2017.6229/
- Để lấy thông tin tin mã số thuế của Khách hàng trên bảng kê sau khi add mẫu A4 dọc anh/chị sửa mẫu như hướng dẫn sửa mẫu căn bản trong link trên và tiến hành thêm trường mã số thuế khách hàng là: {VOUCHER_DATA.AccountObjectTaxCode}
Trân trọng cám ơn!
Cảm ơn chị nhìu nhé!!!

Nhung Võ

Chị cho em hỏi, hóa đơn em đã lập, phát hành và gửi cho khách hàng nhưng bị sai. Giờ em phải xử lý hóa đơn sai đó như thế nào ạ? Em cám ơn chị.

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chị cho em hỏi, hóa đơn em đã lập, phát hành và gửi cho khách hàng nhưng bị sai. Giờ em phải xử lý hóa đơn sai đó như thế nào ạ? Em cám ơn chị.
Thưa chị!
Chị vui lòng tham khảo link hướng dẫn tại đây gõ cụm từ " xóa hóa đơn" bấm số 4 sẽ ra hướng dẫn cho chị nhé
Em cám ơn!

VÂN TRANG

Cho mình hỏi,
Mình đang sử dụng misa.net 2019 .
tháng 11/2019 mình có xuất 2 hóa đơn điện tử cho 1 khách hàng theo báo giá . Nhưng bậy giờ khách hàng không chịu 2 hóa đơn này bắt bên mình phải xuất lại thay thế bằng 1 hóa đơn khác theo hợp đồng thì mới thanh toán được ( 2 hóa đơn trên không sai gì hết).
Vậy bây giờ phải xử lý sao . Mong misa hướng dẫn giúp mình.

Xin cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho mình hỏi,
Mình đang sử dụng misa.net 2019 .
tháng 11/2019 mình có xuất 2 hóa đơn điện tử cho 1 khách hàng theo báo giá . Nhưng bậy giờ khách hàng không chịu 2 hóa đơn này bắt bên mình phải xuất lại thay thế bằng 1 hóa đơn khác theo hợp đồng thì mới thanh toán được ( 2 hóa đơn trên không sai gì hết).
Vậy bây giờ phải xử lý sao . Mong misa hướng dẫn giúp mình.

Xin cảm ơn
Thưa anh/chị
2 HĐ đó đơn vị đã kê lên thuế chưa ạ?
Nếu còn trong thời hạn kê khai thì có thể xóa và lập thay thế bình thường, rồi lập lại tờ khai nộp lại
Còn hết hạn kê khai thì ko được xóa mà lập hóa đơn điều chỉnh ạ
Cụ thể tham khảo HD sau:https://forum.misa.com.vn/threads/x...FFXT7siz605yeKkDKhtJ-hUBaU0WSF99Hg#post-61698
Trân trọng

VÂN TRANG

nhờ misa hướng dẫn cách xóa bỏ 2 hóa đơn số 9,10 ngày 9/11/2019 để thay thế cho hóa đơn số 28 ngày 27/11/2019 ( tiền hàng, tiền thuế không thay đổi, nội dung hóa đơn 28 là gộp nội dung của hóa đơn số 9,10) - cả 2 chưa khai thuế

H

Hiền Vương - MISA

Guest
nhờ misa hướng dẫn cách xóa bỏ 2 hóa đơn số 9,10 ngày 9/11/2019 để thay thế cho hóa đơn số 28 ngày 27/11/2019 ( tiền hàng, tiền thuế không thay đổi, nội dung hóa đơn 28 là gộp nội dung của hóa đơn số 9,10) - cả 2 chưa khai thuế
Thưa anh/chị
Đơn vị tham khảo HD xóa HĐ sau nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/xoa_hoa_don_dien_tu.htm
Nếu không sai thông tin gì thì chỉ cần xóa rồi xuất thay thế như HD là được nhé
Trân trọng

VÂN TRANG

trên misa chỉ hướng dẫn lập 1 hóa đơn mới thay thế cho 1 hóa đơn bị xóa bỏ thôi . còn vấn đề của mình là lập 1 hóa đơn mới thay thế cho 2 hóa đơn bị xóa bỏ thì phải làm sao.
Nếu làm như misa hướng dẫn thì hóa đơn mới số 28 sẽ hiện dòng thay thế cho hóa đơn số 9 thôi , còn hóa đơn số 10 thì phải làm sao

H

Hiền Vương - MISA

Guest
trên misa chỉ hướng dẫn lập 1 hóa đơn mới thay thế cho 1 hóa đơn bị xóa bỏ thôi . còn vấn đề của mình là lập 1 hóa đơn mới thay thế cho 2 hóa đơn bị xóa bỏ thì phải làm sao.
Nếu làm như misa hướng dẫn thì hóa đơn mới số 28 sẽ hiện dòng thay thế cho hóa đơn số 9 thôi , còn hóa đơn số 10 thì phải làm sao
Thưa anh/chị
Trường hợp này không có sai xót về HĐ nên đơn vị không cần xuất có dòng thay thế trên HĐ, đơn vị chỉ cần xóa 2 HĐ đó đi rồi lập 1 HĐ điền đầy đủ ND trên HĐ mới rồi xuất lại cho KH là được nhé
Trân trọng

Gấp!!!!!

Em nhờ các anh chị Misa tư vấn giúp e trường hợp e xuất hóa đơn thuế suất 10% thành 5% gộp cùng 2 mặt hàng khác. Giờ em xóa bỏ hóa đơn cũ để xuất thay thế hóa đơn. Nhưng phần mềm misa chỉ xuất thay thế được 1 cái? Trong trường hợp này em muốn tách ra 1 cái thuế suất 10% và 2 mặt hàng khác thuế suất 5% ạ.

Em xin cảm ơn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Gấp!!!!!

Em nhờ các anh chị Misa tư vấn giúp e trường hợp e xuất hóa đơn thuế suất 10% thành 5% gộp cùng 2 mặt hàng khác. Giờ em xóa bỏ hóa đơn cũ để xuất thay thế hóa đơn. Nhưng phần mềm misa chỉ xuất thay thế được 1 cái? Trong trường hợp này em muốn tách ra 1 cái thuế suất 10% và 2 mặt hàng khác thuế suất 5% ạ.

Em xin cảm ơn ạ
Thưa anh/chị
Hóa đơn xóa bỏ chỉ chọn được 1 lần/ Còn kh muốn thay thế tiếp cho HĐ thứ 2 thì làm xuất hóa đơn bình thường ,thêm mã diễn giải rồi diễn giải ra thay thế cho hóa đơn nào để xuất cho HĐ thứ 2. Tuy nhiên 1 hóa đơn mà xuất 2 hóa đơn thay thế như vậy thì đơn vị nên hỏi lại thuế có chấp nhận ko nhé!
trân trọng

Thưa anh/chị
Hóa đơn xóa bỏ chỉ chọn được 1 lần/ Còn kh muốn thay thế tiếp cho HĐ thứ 2 thì làm xuất hóa đơn bình thường ,thêm mã diễn giải rồi diễn giải ra thay thế cho hóa đơn nào để xuất cho HĐ thứ 2. Tuy nhiên 1 hóa đơn mà xuất 2 hóa đơn thay thế như vậy thì đơn vị nên hỏi lại thuế có chấp nhận ko nhé!
trân trọng
Cảm ơn chị ạ. Em gọi lên CCT gặp hết người này đến người khác cuối cùng gặp chị phó chi cục c ấy bảo phải làm 2 cái thay thế, chị ấy ko biết phần mềm làm thế nào. Nếu xuất thay thế 1 cái là sai vì tổng của hóa đơn không băng với chi tiết của hóa đơn. Nó chỉ liên quan đến thuế sutas ạ. Nhưng e cũng đã làm theo diễn giải rồi ạ. Em cảm ơn c nhé