Hóa đơn điện tử theo TT68/2019

ngothuha94

Em chào a/c!
E có thắc mắc muốn hỏi chút ạ:
2019, lúc mới áp dụng HĐĐT, bên e mua 5000 số, mua luôn hđ dùng cho 2 năm và đã thông báo phát hành hết 5000 số đấy rồi ạ.
Theo TT 68/2019 thì từ 1/11/2020 sẽ chuyển sang áp dụng hóa đơn điện tử theo mẫu mới, những số hóa đơn còn dư sẽ phải hủy bỏ. Ước tính đến hết 31/10/2020 thì bên e vẫn còn dư khoảng 2000-3000 số thì số lượng hđ tồn đấy (đã thông báo phát hành rồi) thì bên mình có hỗ trợ chuyển sang mẫu mới cho bên e để bên e được tiếp tục sử dụng mà không mất thêm chi phí không ạ?
Em cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em chào a/c!
E có thắc mắc muốn hỏi chút ạ:
2019, lúc mới áp dụng HĐĐT, bên e mua 5000 số, mua luôn hđ dùng cho 2 năm và đã thông báo phát hành hết 5000 số đấy rồi ạ.
Theo TT 68/2019 thì từ 1/11/2020 sẽ chuyển sang áp dụng hóa đơn điện tử theo mẫu mới, những số hóa đơn còn dư sẽ phải hủy bỏ. Ước tính đến hết 31/10/2020 thì bên e vẫn còn dư khoảng 2000-3000 số thì số lượng hđ tồn đấy (đã thông báo phát hành rồi) thì bên mình có hỗ trợ chuyển sang mẫu mới cho bên e để bên e được tiếp tục sử dụng mà không mất thêm chi phí không ạ?
Em cảm ơn ạ!
Thưa anh/chị
Trường hợp này, khi nào áp dụng TT 68 bên thuế sẽ có công văn, văn bản để hướng dẫn đơn vị thực hiện, căn cứ vào đó đơn vị làm nhé, còn bên MISA cũng sẽ căn cứ theo quyết định của bên thuế hướng dẫn để có thể xử lý cho các vấn đề liên quan HĐ có được xài tiếp hay không hay sẽ hủy và chuyển qua mẫu mới nhé
Đơn vị cứ yên tâm xài khi nào có công văn bên thuế HD về TT 68 đã nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy