CÓ ĐIỀN SỐ LỖ TRÊN PHỤ LỤC 2A-03/TNDN KHI ĐÃ LÀM BÚT TOÁN KC LỖ ĐẦU NĂM KHÔNG?

MN CHO EM HỎI: ĐẦU NĂM MÌNH ĐÃ HẠCH TOÁN KC LỖ RỒI, VẬY KHI LÊN TỜ KHAI QT THUẾ TNDN, MÌNH CÓ CẦN NHẬP SỐ LỖ TRÊN BẢNG PHỤ LỤC 03-2A/TNDN K Ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
MN CHO EM HỎI: ĐẦU NĂM MÌNH ĐÃ HẠCH TOÁN KC LỖ RỒI, VẬY KHI LÊN TỜ KHAI QT THUẾ TNDN, MÌNH CÓ CẦN NHẬP SỐ LỖ TRÊN BẢNG PHỤ LỤC 03-2A/TNDN K Ạ
Thưa anh/chị
Trường hợp này đơn vị có nhập phần chuyển lỗ năm trước qua trên mẫu phụ lục 03-2A nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
MÀ SỐ 14TR MẤY NÀY, MÌNH ĐÃ KC LỖ NĂM TRƯỚC QUA, GIOPWF MÌNH NHẬP THÊM MỘT LẦN BÊN BẢNG OHUJ LỤC NÓ DẤP BỒ LÊN, VẬY ĐÚNG K CHỊ

View attachment 9227
Thưa anh/chị
Bên phụ lục kia đơn vị chỉ nhập số lỗ năm cũ chuyển qua thôi chứ ạ, còn 14tr này là số lãi cuối kỳ của đơn vị mà
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
ĐÂY CHỊ, NẾU MÌNH LẤY SỐ 14TR, TRÊN BẢNG CĐTK LÀ ĐÃ CÓ BÚT TOÁN KC LỖ NĂM TRƯỚC
EM ĐANG THẮC MẮC CHỖ NÀY
View attachment 9228
Thưa anh/chị
Vấn đè đơn vị trao đổi em chưa nắm được ạ? đơn vị đang vướng chỗ nào vui lòng nói rõ hơn giúp em, hiện tại số lỗ này khi lập tờ khai thuế TNDN đơn vị nhập số lỗ năm trước chuyển qua bên phụ lục 03-2A ạ?
trân trọng

Thưa anh/chị
Là sao ạ? đơn vị đang vướng chỗ nào vui lòng nói rõ hơn giúp em, hiện tại số lỗ này khi lập tờ khai thuế TNDN đơn vị nhập số lỗ năm trước chuyển qua bên phụ lục 03-2A ạ?
trân trọng
đúng rồi chị, số 14tr mấy này đã cso bút toán kc lỗ năm trước rồi c

H

Hiền Vương - MISA

Guest
đúng rồi chị, số 14tr mấy này đã cso bút toán kc lỗ năm trước rồi c
Thưa anh/chị
BC đơn vị làm vậy là đúng rồi, còn trên tờ khai thuế TNDN phần nhập đó không ảnh hưởng gì cả, vì nó thể hiện số lỗ năm trước chuyển qua trên tờ khai thôi nhé, không liên quan gì đến số liệu BC đơn vị nhé
Nếu muốn biết chi tiết đơn vị xem thêm tài liệu dùm em nhém rất chi tiết và cụ thể:http://ketoanthienung.net/cach-lap-to-khai-quyet-toan-thue-tndn-mau-03-tndn.htm
Trân trọng