Biên bản điều chỉnh tăng giá mua về

chào anh chi tư vấn!
Anh chi cho em hỏi em mua hàng ngày 10/02/2017 hàng hóa A với giá là 10.000 thuế 10% tổng thanh toán là 11.000. sau đến ngày 15/02/2017 bên bán gửi biên bản điều chỉnh tăng giá lên 12.000 thuế vẫn 110% thì mình làm điều chỉnh trong misa như thế nào ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Số hàng mua ngày 10/02/2017 vẫn còn tồn nguyên trong kho chứ ạ? Quý khách hàng thực hiện kiểm kê kho để điều chỉnh tăng phần tồn kho lên: http://help.misasme2017.misa.vn/index.html?kiemkekho.htm
và vào phần Tổng hợp/Chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán thuế nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.

Chào Anh/Chị tư vấn mình đã làm theo hướng dẫn của anh chị nhưng có vấn đề xảy ra như này ạ!
vì dụ: ngày 01/02: mình mua 10 giá 10.000 ko có biên bản điều chỉnh
đến ngày 17/02 mình mua 20 cái giá 10.000 nhưng đến ngày 20/02 mình chưa xuất kho ngày 01/02 nhưng lại nhận được biên bản điều chỉnh tăng giá của lô hàng ngày 17/02 mối cái tăng 1 000.
như misa hướng dẫn mình sẽ vào kho - kiểm kê - tích chọn kiểm kê giá trị thì nếu bây giờ số lượng của mình vẫn là 30cái nhưng giá trị nếu như mình điều chỉnh từ 300.000 thành 320.000 thì sau đó mình mà xuất kho 10 cái mua ngày 01/02 thì giá xuất kho sẽ thay đổi là chứ ko phải là 10.000 nữa.
nhờ misa xem giúp mình với
Thân ái!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng cho MISA biết quý khách hàng đang áp dụng phương pháp tính giá xuất kho nào ạ?
Quý khách hàng vui lòng cho MISA biết ngày 22/02 quý khách hàng nhận được biên bản điều chỉnh chứ không nhận được hóa đơn điều chỉnh đúng không ạ?
Quý khách hàng có thể mở lại chứng từ lập ngày 17/02 để sửa lại nhé.

Không mình nhận cả hóa đơn điều chỉnh với số lượng như cũ nhưng đơn giá bằng giá chêch lệch misa ah! nhờ misa xem xét sớm giúp mình với mình đang cần hoàn thành để thanh tra thuế misa ah!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Đối với trường hợp đơn vị áp dụng phương pháp tính giá xuất kho Nhập trước xuất trước, để điều chỉnh giá trị tồn kho cho đúng lô nhập, anh/chị vui lòng thực hiện như sau:
1. Trên chứng từ nhập kho, khai báo "số lô" (nếu giao diện chứng từ nhập không thấy cột số lô, vào Mẫu\Quản lý mẫu\Sửa: tích hiển thị Số lô=> áp dụng).
2. Khi vào Kho\Kiểm kê: Tích ô Chi tiết theo Số lô, hạn dùng==> tích ô Kiểm kê giá trị và điền giá trị sau kiểm kê, số lô cần điều chỉnh. Sau khi kiểm kê xong lưu ý nhấn Lập PN (phiếu nhập) và phần mềm sẽ điều chỉnh giá trị nhập kho cho lô đó.
3. Khi xuất kho liên quan đến số lô có điều chỉnh, phần mềm sẽ xác định đơn giá vốn sau kiểm kê.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Chào Anh/Chị tư vấn mình đã làm theo hướng dẫn của anh chị nhưng có vấn đề xảy ra như này ạ!
vì dụ: ngày 01/02: mình mua 10 giá 10.000 ko có biên bản điều chỉnh
đến ngày 17/02 mình mua 20 cái giá 10.000 nhưng đến ngày 20/02 mình chưa xuất kho ngày 01/02 nhưng lại nhận được biên bản điều chỉnh tăng giá của lô hàng ngày 17/02 mối cái tăng 1 000.
như misa hướng dẫn mình sẽ vào kho - kiểm kê - tích chọn kiểm kê giá trị thì nếu bây giờ số lượng của mình vẫn là 30cái nhưng giá trị nếu như mình điều chỉnh từ 300.000 thành 320.000 thì sau đó mình mà xuất kho 10 cái mua ngày 01/02 thì giá xuất kho sẽ thay đổi là chứ ko phải là 10.000 nữa.
nhờ misa xem giúp mình với
Thân ái!