kết xuất file xml gửi báo cáo tài chính nhà nước cho kho bạc

Trung Anh

Dear cả nhà,
Hiện tại Kho bạc nhà nước triển khai việc thực hiện cập nhật báo cáo tài chính lên trang thông tin bctcnn.vst.mof.gov.vn. File báo cáo tài chính gửi lên trên trang này là phải là file có định dạng .xml. Em tiến hành kết xuất báo cáo tài chính năm 2018 trong phần mềm misa ra file xml để gửi lên trang thông tin điện tử trên nhưng trang báo là định dạng không đúng. Cả nhà có ai làm cái này chưa giúp em với ạ,

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Dear cả nhà,
Hiện tại Kho bạc nhà nước triển khai việc thực hiện cập nhật báo cáo tài chính lên trang thông tin bctcnn.vst.mof.gov.vn. File báo cáo tài chính gửi lên trên trang này là phải là file có định dạng .xml. Em tiến hành kết xuất báo cáo tài chính năm 2018 trong phần mềm misa ra file xml để gửi lên trang thông tin điện tử trên nhưng trang báo là định dạng không đúng. Cả nhà có ai làm cái này chưa giúp em với ạ,
Thưa quý khách hàng!
MISA ra xin lỗi vì chưa có thông tin chính xác để phản hồi vấn đề này anh/chị vui lòng đăng bài lên group sau: https://www.facebook.com/groups/hotromimosa/
Để các anh/chị kế toán đơn vị khác gặp cùng lỗi hỗ trợ ạ
Trân trọng!

schoolbus

Member
Thưa anh/chị
Hiện tại quy định này áp mới dụng theo TT 107 nhé
Trân trọng!
bây giờ mình nộp có muộn ko b. Với cả bên mình gửi số liệu lên đơn vị cấp 2 tổng hợp, xong đơn vị cấp 2 lại gửi lên đơn vị cấp 1. Khả năng cấp 1 họ sẽ gửi lên Bộ T chính, và mình cấp 3 vẫn gửi à b?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bây giờ mình nộp có muộn ko b. Với cả bên mình gửi số liệu lên đơn vị cấp 2 tổng hợp, xong đơn vị cấp 2 lại gửi lên đơn vị cấp 1. Khả năng cấp 1 họ sẽ gửi lên Bộ T chính, và mình cấp 3 vẫn gửi à b?
Thưa anh/chị
Đơn vị cấp 3 vẫn gửi nhé
Trân trọng!

schoolbus

Member
sao Thông tư ko nói rỏ nhỉ, hay là mình ko đọc kỹ
m chỉ thấy Thông tư ghi:
- ĐVHC, SN do địa phương quản lý, không có đơn vị cấp trên thì nộp báo cáo cho cơ quan Tài chính cùng cấp và KBNN nơi giao dịch
- ĐVHC, SN do trung ương quản lý, không có đơn vị cấp trên thì nộp báo cáo cho cơ quan Tài chính cùng cấp và KBNN (Cục Kế toán nhà nước)
thế nên m hiểu là đơn vị mình có đơn vị cấp trên nên ko phải nộp cho Kho bạc
Còn 1 vấn đề nữa là khi nộp có phải đăng nhập ko? Vì Kho bạc bên mình giao dịch vẫn chưa triển khai dịch vụ công nhận chứng từ qua mạng. Liệu hai việc này có liên quan đến nhau ko hay là vẫn nộp được bt

Sửa lần cuối:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
sao Thông tư ko nói rỏ nhỉ, hay là mình ko đọc kỹ
m chỉ thấy Thông tư ghi:
- ĐVHC, SN do địa phương quản lý, không có đơn vị cấp trên thì nộp báo cáo cho cơ quan Tài chính cùng cấp và KBNN nơi giao dịch
- ĐVHC, SN do trung ương quản lý, không có đơn vị cấp trên thì nộp báo cáo cho cơ quan Tài chính cùng cấp và KBNN (Cục Kế toán nhà nước)
thế nên m hiểu là đơn vị mình có đơn vị cấp trên nên ko phải nộp cho Kho bạc
Còn 1 vấn đề nữa là khi nộp có phải đăng nhập ko? Vì Kho bạc bên mình giao dịch vẫn chưa triển khai dịch vụ công nhận chứng từ qua mạng. Liệu hai việc này có liên quan đến nhau ko hay là vẫn nộp được bt
Thưa anh/chị
Nếu đơn vị mình chưa được triển khai dịch vụ này , thì đơn vị chỉ cần gửi BC lên cấp trên để cấp trên tổng hợp nộp trên trang TKT là được nhé
và đơn vị mình không cần nộp qua mạng vì chưa có thông tin để thực hiện đăng nhập trê trang này
Trân trọng!

schoolbus

Member
Thưa anh/chị
Nếu đơn vị mình chưa được triển khai dịch vụ này , thì đơn vị chỉ cần gửi BC lên cấp trên để cấp trên tổng hợp nộp trên trang TKT là được nhé
và đơn vị mình không cần nộp qua mạng vì chưa có thông tin để thực hiện đăng nhập trê trang này
Trân trọng!
bên mình có tài khoản và mật khẩu rồi nhưng vẫn thấy làm chứng từ giấy mang ra Kho bạc.
Nếu sau này triển khai thì có phải nôpk ko b hay là thôi ko phải nộp nữa

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bên mình có tài khoản và mật khẩu rồi nhưng vẫn thấy làm chứng từ giấy mang ra Kho bạc.
Nếu sau này triển khai thì có phải nôpk ko b hay là thôi ko phải nộp nữa
Thưa anh/chị
Để chắn chắn nhất đơn vị mình hỏi lại kho bạc thử kho bạc có yêu cầu gửi BCTC qua trang TKT không nhé, hay vẫn nộp như trước giờ nhé để có căn cứ làm theo nhé anh/chị
Trân trọng