in chi tiết sổ chi phí theo đối tượng

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình muốn in sổ chi tiết chi phí theo đối tượng thì vào đâu? cảm ơn bạn. Mình dùng Misa 2019 nhé
Thưa chị,
Chị cần xem theo đối tượng KH, NCC hay là Nhân viên ạ?
- Theo KH, NCC chị xem link Tại đây
- Theo Nhân viên chị xem link Tại đây
Chị tham khảo các bước theo link Tại đây, gõ cụm từ "sổ chi tiết chi phí theo đối tượng" chọn số thứ tự để xem báo cáo tương ứng nhé!
Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Cunconluu

ý mình hỏi là tài khoản 612 có theo dõi chi tiết theo từng đối tượng được không? hay chỉ theo mục lục ngân sách?
Cảm ơn bạn

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
ý mình hỏi là tài khoản 612 có theo dõi chi tiết theo từng đối tượng được không? hay chỉ theo mục lục ngân sách?
Cảm ơn bạn
Thưa chị,
Chị cần theo dõi Tk này theo đối tượng thì vào Danh mục/ Tài khoản/ Hệ thống tài khoản/ Tìm tới TK612/ tích đúp Tk này lên tích chọn Đối tượng

Khi hạch toán phải chọn đối tượng, và cách xem báo cáo thì như comment ở trên nha chị!
Trân trọng cảm ơn!

Cunconluu

Thưa chị,
Chị cần theo dõi Tk này theo đối tượng thì vào Danh mục/ Tài khoản/ Hệ thống tài khoản/ Tìm tới TK612/ tích đúp Tk này lên tích chọn Đối tượng
View attachment 6607
Khi hạch toán phải chọn đối tượng, và cách xem báo cáo thì như comment ở trên nha chị!
Trân trọng cảm ơn!
CẢM ƠN E

Cunconluu

Thưa chị,
View attachment 6607
Trân trọng cảm ơn!
Mình đã làm theo bạn hướng dẫn, và khi in vẫn không lên số liệu, bạn xem hộ mình nhé, cảm ơn

Đính kèm

Gửi anh/chị
cho em hỏi khi em cần bổ sung thêm các chỉ tiêu chi tiết cho tài khoản như; đối tượng, hoạt động do trước đó mình không theo dõi nhưng phần mềm cứ báo phải xóa số dư đầu kỳ, nhưng xóa số dư đầu kỳ đi rất khó nhập lại đc vì dư đầu kỳ đã theo dõi theo nhiều chỉ tiêu, vậy làm thế nào ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Gửi anh/chị
cho em hỏi khi em cần bổ sung thêm các chỉ tiêu chi tiết cho tài khoản như; đối tượng, hoạt động do trước đó mình không theo dõi nhưng phần mềm cứ báo phải xóa số dư đầu kỳ, nhưng xóa số dư đầu kỳ đi rất khó nhập lại đc vì dư đầu kỳ đã theo dõi theo nhiều chỉ tiêu, vậy làm thế nào ạ
Thưa anh/chị
nếu không xóa số dư đầu kỳ thì không nhập được đâu ạ. cái này muốn tích phải xóa số dư liên quan đi rồi tích nhé
trân trọng