Sửa mẫu đơn mua hàng

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
E cần giúp đỡ sửa mẫu đơn mua hàng: Thêm số tài khoản và tên tài khoản trên đơn mua hàng. Xin cảm ơn mọi người!View attachment 5954
Chào bạn Lê Đạt!
Bạn đang muốn thêm số tài khoản và tên tài khoản của người mua hay của công ty mình ạ?
Nếu muốn thêm số tài khoản của người mua thì hiện tại trên mẫu đơn mua hàng MISA chưa có trường. Mình có thể sử dụng trường bổ sung để lên báo cáo ạ
MISA gửi tài liệu tham khảo các mẫu đã sửa và hướng dẫn sửa mẫu : https://goo.gl/LLy4n1
Cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Số Tài khoản của nhà cung cấp, để tiện cho nhân viên cty chuyển khoản ạ.
Chào bạn Lê Đạt!
Hiện tại đơn mua hàng không có trường tài khoản của nhà cung cấp để lấy lên
nếu muốn hiển thị mình sử dụng trường mở rộng . bấm chuột phải sửa mẫu/ tick hiển thị 2 trường mở rộng. Khai báo thông tin vào đó ( hình)
MISA gửi hướng dẫn kéo trường mở rộng vào mẫu đơn mua hàng mình tham khảo dùm em nhé:
Cám ơn!

Đính kèm

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Nhưng mình muốn hiện thông tin tài khoản lên đơn mua hàng luôn, để tiện cho nhân viên cty đi chuyển khoản. Xin cảm ơn!
Thưa anh!
Khi anh thêm trường mở rộng thì trên chứng từ tab thông tin bổ sung sẽ có cột số tài khoản này. Còn muốn khi in đơn mua hàng hiển thị thêm thông tin trường mở rộng thì tham khảo video sửa mẫu. MISA có hướng dẫn thêm cột hoặc dòng cho trường mở rộng ạ
cám ơn!