Định khoản mới trong Misa 2019

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách !
Với các khoản đã rút đã chi năm trước chưa được duyệt Quý khách chỉ cần nhập số dư ở tài khoản 008 năm trước để theo dõi.
Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Hiện tại các tài khoản theo TT107 tài khoản đầu 5 và 6 sẽ ko có số dư.
Nếu để như vậy sẽ không đúng theo hướng dẫn của BTC.
Quý khách tham khảo lại để hạch toán.
Trân trọng cảm ơn!

hacuong2015

Cho mình hỏi, bên mình tạm ứng phúc lợi chi các ngày lễ như 8/3, 30/4,... bằng chuyển khoản, thì hạch toán như thế nào (đây là khoản tạm ứng, cuối năm mới thanh toán). Nợ 1378/ Có 5111 hay Nợ 3348/Có 5111?

Bạn hạch toán như thế nào vậy, mình cũng có bút toán như thế, có phải Nợ 1378 Có 5111 không vậy

schoolbus

Member
misa cho mình hỏi là mình mở bảng đối chiếu dự toán ngân sách ra thì cột số cam kết chi có số liệu nhưng lại là số của năm trước và năm nay mình chưa có cam kết chi nào cả

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách vào Nghiệp vụ/Kho bạc/ Cam kết chi/ Nhập Cam kết chi ban đầu.
Quý khách kiểm tra xem có cam kết chi nào đang ở đấy không ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Cunconluu

Mình muốn hỏi: Năm 2017, vốn viện trợ trên tài khoản 662 của mình có số dư 2 tỷ (khoản này chưa được ghi thu chi để quyết toán, nên vẫn còn số dư), vậy chuyển sang năm 2018 hạch toán vào TK nào? tương tự với số dư của tài khoản 521??? cảm ơn các bạn

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
trong misa mình có thể kết xuất dữ liệu kèm định khoảng chi tiết k vạy c
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể vào tìm kiếm\Lọc theo điều kiện ngày hạch toán hoặc ngày chứng từ để lọc sau đó tiến hành xuất khẩu ra excel nhé.
Hoặc để kết xuất 1 tài khoản nhất định anh/chị vào báo cáo\tổng hợp\sổ chi tiết các tài khoản để xem nhé.
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể vào tìm kiếm\Lọc theo điều kiện ngày hạch toán hoặc ngày chứng từ để lọc sau đó tiến hành xuất khẩu ra excel nhé.
Hoặc để kết xuất 1 tài khoản nhất định anh/chị vào báo cáo\tổng hợp\sổ chi tiết các tài khoản để xem nhé.
Trân trọng cám ơn!
cho mình hỏi, trên misa , tại sao khi mình xuất bán mã hàng hóa có, ví dụ mã 94. khi mình qua bảng tổng hợp lại k có mã này