NGÂN HÀNG

nguyễn lan

Chào các Anh/Chị!
Em mới thực hành phần mềm kế toán Misa nên chưa năm hết được các nghiệp vụ.
Cty em có nghiệp vụ phát sinh là ngày 04/01 Công ty cổ phần toyota có chuyển khoản thanh toán tiền phí bảo trì sửa chữa thang máy kỳ 01 theo HĐBT số 010117/HĐBT_BS. Anh/chị cho em hỏi quy trình cần làm như thế nào ạ. Em có nhập trong mục vật tư hàng hóa là phí bảo trì sửa chữa thang máy, rồi tới nghiệp vụ bán hàng chưa thu tiền. Nhưng đến phần Ngân hàng thu tiền khách hàng e nhập thì phần mềm báo e chưa chọn chứng từ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Quy trình nhập liệu của đơn vị là đúng rồi nhé, thu tiền khách hàng anh/chị thực hiện theo hướng dẫn của tài liệu sau:
http://help.misasme2017.misa.vn/html_15090000.htm
Lưu ý: Chứng từ Hóa đơn bán hàng phải là chưa thu tiền ghi nhận Nợ TK 131/Có TK 511
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

nguyễn lan

Chào các Anh/Chị!
Em mới thực hành phần mềm kế toán Misa nên chưa năm hết được các nghiệp vụ.
Cty em có nghiệp vụ phát sinh là ngày 04/01 Công ty cổ phần toyota có chuyển khoản thanh toán tiền phí bảo trì sửa chữa thang máy kỳ 01 theo HĐBT số 010117/HĐBT_BS. Anh/chị cho em hỏi quy trình cần làm như thế nào ạ. Em có nhập trong mục vật tư hàng hóa là phí bảo trì sửa chữa thang máy, rồi tới nghiệp vụ bán hàng chưa thu tiền. Nhưng đến phần Ngân hàng thu tiền khách hàng e nhập thì phần mềm báo e chưa chọn chứng từ.
Thưa anh/chị,
Quy trình nhập liệu của đơn vị là đúng rồi nhé, thu tiền khách hàng anh/chị thực hiện theo hướng dẫn của tài liệu sau:
http://help.misasme2017.misa.vn/html_15090000.htm
Lưu ý: Chứng từ Hóa đơn bán hàng phải là chưa thu tiền ghi nhận Nợ TK 131/Có TK 511
cảm ơn chị ạ. Nhưng sao e lấy dữ liệu không có được ạ.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vui lòng kiểm tra thông tin Mã khách hàng đã chọn đúng giống trên Hóa đơn bán hàng chưa, Loại tiền trên hóa đơn bán hàng đúng chưa và thời gian lấy dữ liệu có nằm trong khoảng chứa chứng từ hóa đơn bán hàng? Hóa đơn bán hàng đã ghi sổ chưa hay có thể nhập liệu nhưng lại đang bị Bỏ ghi sổ?
Nếu các tham số trên hoàn toàn đúng đắn mà vẫn không thấy được dữ liệu, anh/chị vui lòng ghi rõ nội dung yêu cầu, cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây gửi vào hòm thư [email protected] đồng thời cc cho email [email protected] để MISA vào hỗ trợ kiểm tra nhé!