Xem báo cáo lãi lỗ

PMHANH_MISA

Moderator
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào phân hẹ báo cáo/ Bán hàng/Tổng hợp bán hàng , chọn thống kê theo mặt hàng
Sau đó chọn các mã hàng và khoảng thời gian cần xem -> nhấn đồng ý
Vào mẫu/Chọn bảng chi tiết chênh lệch giá vốn và giá bán như hình

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Kunkonhp

Member
mình muốn xem lãi lỗ theo công trình thì sao ạ, sếp mình muốn xem theo hợp đồng nữa nhưng mình làm tổng hợp chi phí theo công trình và đối tượng tập hợp chi phí thì giờ làm sao để số liệu đó tập hợp được trên báo cáo lỗ lãi theo hợp đồng ạ\

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/Chị muốn xem lãi lỗ theo công trình Anh/Chị vào báo cáo\Giá thành\ Tổng hợp lãi lỗ theo công trình hoặc chi tiết lãi lỗ theo công trình.
Trường hợp muốn theo dõi theo hợp đồng thì Anh/Chị phải có phát sinh về hợp đồng thì mới xem được báo cáo nhé.
Trân trọng cám ơn!

tuyet93

Member
Bên mình tính giá vốn theo công trình trên misa 2017

Mình cũng muốn xem chi tiết chênh lệch giá vốn, giá bán cho từng hạng mục thuộc công trình thì làm sao?
(Hạng mục công trình giống như mặt hàng vậy)

Có thể thêm hạng mục thống kê: mặt hàng và công trình không?

Giúp mình gấp với ạ

tuyet93

Member
Nếu theo công trình không được thì có thể xem chi tiết chênh lệch giá vốn, giá bán cho từng mặt hàng của từng đơn hàng hay từng hóa đơn được không?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên mình tính giá vốn theo công trình trên misa 2017

Mình cũng muốn xem chi tiết chênh lệch giá vốn, giá bán cho từng hạng mục thuộc công trình thì làm sao?
(Hạng mục công trình giống như mặt hàng vậy)

Có thể thêm hạng mục thống kê: mặt hàng và công trình không?

Giúp mình gấp với ạ
Thưa Quý khách hàng
Để xem chênh lệch từng công trình anh/chị vào báo cáo\giá thành\Tổng hợp lãi lỗ theo công trình để xem nhé.
Phần mềm sẽ thể hiện trên báo cáo doanh thu, chi phí, giá vốn để anh/chị xem số liệu ạ.
Trân trọng cám ơn!

tuyet93

Member
Tại vì công trình gồm có hạng mục công trình nữa. Mình muốn xem chi tiết doanh thu, giá vốn của từng hạng mục công trình luôn thì phải làm sao?

Cảm ơn

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Tại vì công trình gồm có hạng mục công trình nữa. Mình muốn xem chi tiết doanh thu, giá vốn của từng hạng mục công trình luôn thì phải làm sao?

Cảm ơn
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Khi anh/chị xem báo cáo Phần mềm cho phép anh/chị chọn bậc công trình để xem.
Nếu 1 công trình có nhiều hạng mục PM vẫn có thể cho phép chọn để xem nhé.

Trân trọng cám ơn!

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, MISA hiện nay chưa cáo lãi lỗ theo từng kho, anh/chị có thể tạo đại diện mỗi kho là 1 công trình, khi hạch toán tìm đến cột công trình chọn vào công trình tương ứng, sau này xem báo cáo lãilỗ theo công trình như hướng dẫn trên nhé

mình cần hướng dẫn misa 2021 cách xem bán hàng 1 tháng lãi bao nhiêu lỗ bao nhiêu mua bao nhiêu hàng và còn tồn kho bao nhiêu.mình không phải kế toán.trước giờ chỉ bán hàng nên không nắm dõ vụ này.bây giờ mới làm giêng nên mong mọi người gúp đỡ

A/c vào Báo cáo/ Bán hàng/ Tổng hợp bán hàng/ Mẫu chi tiết chênh lệch giá vốn giá bán, để xem Doanh thu, giá vốn và lãi. Còn bao nhiêu hàng tồn kho thì xem Báo cáo/ Kho/ Tổng hợp tồn kho ạ.