Tính giá thành trong công ty dịch vụ

tamnt07

Member
Hi MISA,
Bên mình chuyên cung cấp dịch vụ chỉnh sửa ảnh. Khách gửi ảnh online, bên mình chỉnh sửa xong thì lại gửi online lại cho khách, ảnh thường chỉ chỉnh sửa trong ngày là xong và số lượng ảnh cũng như loại hình dịch vụ chỉnh sửa rất nhiều. Cuối tháng bên mình không có chi phí dở dang. Chi phí liên quan tập hợp hết vào 627 rồi kết chuyển giá vốn (hạch toán theo thông tư 200).
Mình có xem trong PM thì PM yêu cầu phải làm các bước (xác định kỳ,....).
Có cách nào tạo các bút toán kết chuyển tự động 627 sang 632 gộp cả tháng không?
Cảm ơn MISA,

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ phải làm kỳ tính giá thành để kết chuyển chi phí sang 154 sau đó thì ms nghiệm thu qua 632 ạ! Nếu khôgn thì chị qua bên chứng từ nghiệp vụ khác để tự hạch toán kết chuyển ạ!

tamnt07

Member
Có thể khai báo bút toán kết chuyển tự động giống như 642 sang 911 được không bạn?
Vì bên mình nhiều tài khoản chi tiết của 627 lắm (hơn chục tài khoản)

tamnt07

Member
Mình có vào theo đường link bạn cung cấp thì thấy có sẵn bút toán kết chuyển 627 sang 154 rồi
Nhưng bên mình chi tiết 627 ra nhiều tài khoản con 62711,.... như vậy phải tách ra mỗi tài khoản con đó một dòng để kết chuyển sang 154 phải không?
Với cả mình không thấy bút toán kết chuyển 154 sang 632, vậy mình có thể thêm bút toán kết chuyển này được không?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ để 1 tài khoản tổng là 627 thôi thì PM sẽ tự kết chuyển ạ! để kết chuyển chung vs bút toán xác định kết quả thì chị cần sửa lại bút toán kết chuyển 627 các kiểu về cùng 1 loại kết chuyển là kết chuyển xác định kết qua kinh doanh và chọn thông số giống vs các bút toán bên trên ạ!
- Chị cũng có thể tạo 1 cặp tk kết chuyển mới là từ 154 sang 632 bình thường ạ!( lưu ý: bút toán này cần tạo thứ tự kết chuyển sau bút toán 621 622 623 727 nha chị)