Tài khoản 344 trong Misa.SME.NET.2017

TNM TUYEN

Cho em hỏi em muốn theo dõi tiền đặt cọc của khách hàng nước ngoài trên 344 mà sao không thay đổi được loại tiền VNĐ thành USD trong loại tiền ạ. A/c giúp em với ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho em hỏi em muốn theo dõi tiền đặt cọc của khách hàng nước ngoài trên 344 mà sao không thay đổi được loại tiền VNĐ thành USD trong loại tiền ạ. A/c giúp em với ạ.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào hệ thống\tuỳ chọn\Tuỳ chọn chung\Tiền tệ\Có phát sinh nghiệp vụ liên quan ngoại tệ\ Sau đó khi phát sinh chứng từ anh/chị có thể chọn loại tiền hạch toán tương ứng nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Em đã vào tùy chọn list vào mục hạch toán đa tiền tệ rồi nhưng nhập số dư ban đâu của tk 344 không cho nhập USD chị à.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào danh mục\Tài khoản\Hệ thống tài khoản\ tích đúp TK 344 và chọn có hạch toán ngoại tệ\ sau đó tiến hành nhập lại số dư nhé.

Trân trọng cám ơn!

tamnt07

Member
Dear MISA,
Trong TK344 bên mình theo dõi cả nhân viên và khách hàng lẫn nhà cung cấp
Nếu đưa khách hàng và nhà cung cấp vào danh sách nhân viên thì nó kỳ kỳ thế nào ấy
Vậy có cách nào khác không?
Cảm ơn MISA!

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dear MISA,
Trong TK344 bên mình theo dõi cả nhân viên và khách hàng lẫn nhà cung cấp
Nếu đưa khách hàng và nhà cung cấp vào danh sách nhân viên thì nó kỳ kỳ thế nào ấy
Vậy có cách nào khác không?
Cảm ơn MISA!
Chị đưa 1 là vào KH 2 là vào NCC thôi ạ! Trên phần khai báo có phần tích chọn vừa là KH vừa là nhà cung cấp ạ! Chỉ có trường hợp bán cho cả nhân viên thì trên phần khai báo nhân viên có 2 nút tích là KH và Nhà cung cấp nha chị