Tách dữ liệu kế toán

inhaha

Mình muốn tách dữ liệu kế toán năm nay ra 1 dữ liệu riêng nhưng không muốn lấy số dư đầu kỳ thì có được không ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

inhaha

1. Bên mình có tạo nhiều công trình tương ứng với các lô hàng, nếu tạo dữ liệu mới từ dữ liệu năm trước thì đồng thời các công trình đó vẫn hiện lên và không thể xóa được vì có số liệu phát sinh đến các lô hàng đó. Bây giờ mình muốn chỉ lấy phát sinh năm nay còn số dư mình nhập tay thì có được không.
2. Vấn đề nữa là khi tạo dữ liệu mới thì phần mềm yêu cầu khai báo tên đăng nhập, trong khi bên mình đã mua 6 user rồi thì khai báo như thế nào
3. Khi xuất hóa đơn điện tử xong gửi cho khách hàng thì có khách nhận được 2 lần, có khách gửi đến 3 lần đều ko nhận được
* Mình gọi cả tổng đài và misa support đều không được, mình nghĩ Misa cần phải xem lại phần chăm sóc khách hàng hơn, không thể bán xong phần mềm mà đến lúc cần hỗ trợ thì không gọi được ai cả ạ

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
1. Dạ chị có thể tạo 1 dữ liệu mới hoàn toàn sau đó xuất khẩu chứng từ từ dữ liệu cũ nhưng chỉ xuất năm sau thôi avf nhập khẩu chứng từ qua dữ liệu mới ạ!
2. dạ chỉ cần đăng nhập tên cũ là được ạ!
3 TH này chị post bài lên group sau bên e sẽ kiểm tra: https://www.facebook.com/groups/2226399590933573/
DẠ do tổng đài quá tải ạ nên chị tham khảo đăng bài lên các group cộng đồng facebook ạ bên e có người trực sẽ trả lời ạ