Quản lý phát hành hóa đơn trên phần mềm

nguyenngochan

Anh chị chi em hỏi, em mới chuyển đổi lên Misa2017

- Có phải khi mình mới sử dụng phần mềm dùng thử thì không sữa được mẫu hóa đơn không ạ?
- Phần mềm em mới chuyển đổi từ misa2015 lên misa2017. Hiện tại bên em đang sử dụng hóa đơn đặt in, sau khi chuyển đổi thi trên hóa đơn in ra ở dòng MST xuất hiện thêm chữ "TM/CK".
- Em vào phần khởi tạo hóa đơn khi thực hiện khởi tạo xong em vào nghiệp vụ bán hàng thì không còn xuất hiện số hiệu, ký hiệu và mẫu số hóa đơn nữa. Chương trình báo là chưa có mẫu số hóa đơn nào được sử dụng.

Hiện tại em đang sử dụng phần mềm dùng thử, bên em đã mua bản quyền sử dụng misa 2017 nhưng chưa cập nhật. Vậy anh chị cho em hỏi có phải đang sử dụng phần mềm dùng thử nên gặp những vấn đề này không ạ?

Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

nguyenngochan

Phần không xuất hiện số hiệu, ký hiệu và mẫu số hóa đơn em đã biết cách điều chỉnh rồi.
Còn vấn đề sữa mẫu in hóa đơn. Mong anh chị phản hồi giúp em

ltlanmisa

Moderator
Nhân viên MISA
Kính thưa quý khách hàng,
Về việc sử dụng hóa đơn đặt in xuất hiện thêm chữ "TM/CK" do do đang có thông tin trường dữ liệu "VOUCHER_DATA.PaymentMethod". Quý khách hàng di chuyển text này ra đúng vị trí của Phương thức thanh toán là được nhé. Để tham khảo thêm cách sửa mẫu hóa đơn đặt in quý khách hàng vui lòng tham khảo phim:
Lưu ý: Nếu phần mềm đang dùng thử thì không sửa được hóa đơn đâu ạ, Quý khách hàng vui lòng cập nhật giấy phép sử dung nhé
Trân trọng cảm ơn.

hoatv2604vn

Kính thưa quý khách hàng,
Về việc sử dụng hóa đơn đặt in xuất hiện thêm chữ "TM/CK" do do đang có thông tin trường dữ liệu "VOUCHER_DATA.PaymentMethod". Quý khách hàng di chuyển text này ra đúng vị trí của Phương thức thanh toán là được nhé. Để tham khảo thêm cách sửa mẫu hóa đơn đặt in quý khách hàng vui lòng tham khảo phim:
Lưu ý: Nếu phần mềm đang dùng thử thì không sửa được hóa đơn đâu ạ, Quý khách hàng vui lòng cập nhật giấy phép sử dung nhé
Trân trọng cảm ơn.
Chuẩn, cảm ơn bạn