Phát hành biên bản điều chỉnh trên Amis kế toán bản desktop

Dien

Member
Phát hành hóa đơn điều chỉnh trên phầm mềm amis có phát hành được kèm biên bản điều chỉnh như trên meinvoce không ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Dien

Member
Mình muốn hỏi thêm trường hợp này nữa ạ!
Hóa đơn phát hành có nội dung quá dài, không phát hành được trên phần mềm amis kế toán nên mình phải phát hành trên meinvoice web nhưng khi vào mục đề nghị ghi nhận doanh thu thì o lấy được 2 hóa đơn đã phát hành do lỗi nội dung quá dài. vậy mình phải làm sao để trên chứng từ bán hàng ở cột hóa đơn nhập được thông tin hóa đơn ạ

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, hiện biên bản điều chỉnh chị lên web meinvoice để lập ạ, phần mềm amis thì không có lập được biên bản điều chỉnh ạ.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, về hóa đơn nội dung dài không đề nghị ghi nhận doanh thu được, chị lập lại chứng từ bán hàng và tự điền tay số hóa đơn vào phần mẫu số, ký hiệu, số hóa đơn ạ. Trường hợp chị chưa nhập tay được, chị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung, bỏ tích 2 ô sử dụng phần mềm quản lý hóa đơn và sử dụng hóa đơn điện tử đi là nhập được ạ.

Dien

Member
Cám ơn bạn!
Trường hợp hóa đơn điều chỉnh mình phát hành trên amis nhưng tích chuột phải để chọn lập chứng từ bán hàng thì o chọn được thì phải làm sao để hiện số hóa đơn trên chứng từ mua hàng ạ? vì nếu mình lập 1 chứng từ mua hàng mới theo nội dung hóa đơn đã phát hành thì o lưu được do số hóa đơn trùng số đã phát hành còn xóa hóa đơn điều chỉnh thì cũng không xóa được

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, số hóa đơn chứng từ mua hàng đầu vào thì không có báo trùng với số hóa đơn đầu ra của mình, chị chụp lại chứng từ mua hàng báo trùng của mình + giao diện thông báo trùng em xem thử ạ.

Dien

Member
em viết nhầm em xin phép hỏi lại ạ
Trường hợp hóa đơn điều chỉnh mình phát hành trên amis nhưng tích chuột phải để chọn lập chứng từ bán hàng thì o chọn được thì phải làm sao để hiện số hóa đơn trên chứng từ bán hàng ạ? vì nếu mình lập 1 chứng từ bán hàng mới theo nội dung hóa đơn đã phát hành thì o lưu được do số hóa đơn trùng số đã phát hành còn xóa hóa đơn điều chỉnh thì cũng không xóa được

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ trường hợp đã có hóa đơn trên phần mềm rồi, tuy nhiên lại ko lập được chứng từ bán hàng từ hóa đơn, chị mở hóa đơn lên xem có tích vào ô đã hạch toán không, nếu có bỏ tích ô này đi để lập chứng từ bán hàng ạ.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ hóa đơn điều chỉnh này chị phát hành rồi thì vào chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán ạ, không có lập chứng từ bán hàng chị nhé.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ hóa đơn điều chỉnh giảm thì chị có thể lập từ chứng từ giảm giá hàng bán nhé ạ, chị lập chứng từ giảm giá hàng bán, cất lại, phần mềm sẽ sinh hóa đơn điều chỉnh giảm cho mình. Nếu chị lập hóa đơn trước mà chưa phát hành, chị xóa đi rồi lập lại từ chứng từ giảm giá hàng bán thôi ạ.