Phần mềm đang dùng bị lỗi

Lien.Nguyen

Chào Misa,

Hiện công ty mình đang dùng phần mềm Misa 2017 R35 để xuất hóa đơn điện tử. Tuy nhiên, chắc phải mấy tháng trở lại mình dùng thì toàn bị lỗi như hình. Nếu mình dùng liên tục thì phần mềm vẫn bình thường, nhưng nếu sáng mình mở phần mềm ra xuất được vài tờ HĐ xong để im không đụng tới (vì mình chủ yếu làm bên excel do công ty nhỏ, phát sinh ít nghiệp vụ) đến chiều vào lại để xuất HĐ tiếp thì 10 lần hết cả 10 đều bị tình trạng này, mình phải tắt và bật lại mới làm được. Mình có nhắn tin zalo cho bộ phận HDDT của Misa và bạn ý nói do phần mềm mình cũ quá, hết hạn nên bị lỗi vậy. Vì công ty mình nhỏ, dùng phần mềm chỉ để xuất HDDT không có nhu cầu dùng Misa nhiều nên mình thấy mua phần mềm mới không cần thiết lắm.

Tuy nhiên, gần đây thì mình có thử tạo 1 dữ liệu kế toán mới để quản lý nội bộ thì mình làm bình thường từ sáng tới chiều (mặc dù ko vào phần mềm liên tục) thấy phầm mềm vẫn hoạt động bình thường. Chỉ có bên dữ liệu để xuất HDDT thì bị lỗi này thôi. Misa có thể giải đáp giúp mình không ạ, vì nếu phầm mềm cũ, hay bị lỗi thì làm ở dữ liệu nào cũng phải bị lỗi chứ, sao lại phân biệt vậy nhỉ?

Cảm ơn Misa!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lien.Nguyen

dạ đây là lỗi do chưa xóa file rác chị làm theo hướng dẫn sau ạ: https://helpsme.misa.vn/2020/kb/lam_the_nao_khi_in_chung_tu_bi_loi_thoat_phan_mem/
Anh Đại ơi, em đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi tương tự. Em thấy bài viết sửa lỗi không in được, và có xóa mục Print Settings nhưng em lại không thấy có mục nên e không xóa gì hết. Anh xem thử có cách nào khắc phục không ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy