Nối máy trạm thông qua IP ( không dùng VPN)??

Tèo Em 1980

Diễn đàn Misa giúp Tèo em cầu hỏi này được không ah. vì Tèo em mới sài misa nên không rõ lắm. Tai thấy có bạn sài được chức năng là máy chủ ở 1 vị trí A ( ví dụ Quận 1) mà nhà bạn ấy ở Gò vấp. Mà bạn ấy có thể đem máy về nhà xử lsy số liệu bình thường. Do đó ko biết là máy bạn ấy cài đặt như thế nào mà về thấy bạn ấy xử lý được. Nên Diễn đàn hỗ trợ giúp Tèo em với ah. Cảm ơn Diễn đàn nhiều.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh,
anh đang sử dụng phần mềm MISA SME.NET hay AMIS.VN ạ? Nếu sử dụng phần mềm MISA SME.NET muốn 1 máy kết nối làm việc được với máy chủ thì phải có cùng mạng LAN nội bộ ạ. Còn phần mềm AMIS.VN thì không cần phải cùng mạng LAN, anh có thể sử dụng ở bất cứ đâu ạ.
Trân trọng!

Tèo Em 1980

Không em ơi., nhung a được biết là có người làm được cái đó nên a mới hỏi. còn về mạng nội bộ share rồi kết nối SQL a tự làm được em ơi. Cái vấn đề là a ở HCM mà bạn a ở HN muốn xem báo cáo kìa. còn AMIS Anh ko dùng em ơi.

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh,
hiện tại thì anh có thể thuê Hosting máy chủ ở ngoài mới kết nối được như vậy, nhưng phần mềm chỉ cho phép kết nối máy chủ, máy trạm khi có kết nối mạng LAN thôi, việc làm như vậy sẽ không đảm bảo an toàn cho dữ liệu và việc kết nối ạ.
Trân trọng!